Hạng B1
12/9/19
89
33
28
39
Xin đánh giá về bộ đôi xe Mazda New CX-5 và CX-8

Hi các bác,

Sắp tới em định lên đời con xe cỏ, mục tiêu của em nhắm đến là bộ đôi Mazda: New CX-5 và CX-8. Các bác trên này thấy 2 con này thế nào? Kinh nghiệm sử dụng xe ra sao ạ?

Em cám ơn :D

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Trungvt404
21/11/19
1
2
0
32
Độc thân vui vẻ hay hai vợ chồng có con cái thì CX-5 vừa vặn cả về tiền cả về giá trị sử dụng rồi bác ơi. Còn nếu mà ham chỗ rộng nội thất sang hẳn nữa mà không lăn tăn tiền bạc thì thôi CX-8 khỏi bàn, kiểu gì cũng cân được, nhé!

• Like
Reactions: xlive and machoi
Hạng B1
18/10/19
68
18
8
33
Thành phố Hà Nội
Mỗi con một có một vẻ đẹp riêng, nếu bác dư dả về tài chính thì lấy con CX8 - 7 chỗ rộng rãi, với nhiều options, còn nếu muốn tiết kiệm một chút thì chọn CX5 nhỏ hơn, vừa vặn cho gia đình 4-5 người nhưng cũng ko kém phần sang chảnh.

• Like
Reactions: xlive
Tập Lái
8/11/19
35
15
8
43
Đúng là dòng xe em thích, em thấy bác lựa con nào cũng ok hết vì xe Mazda đang hot trên thị trường và được nhiều người ưa thích mà. Quan trọng là kinh tế và nhu cầu của bác thế nào thôi. Em thấy bẩu anh Thaco đang có nhiều ưu đãi về giá dành cho các dòng xe của Mazda lắm, bác tranh thủ mua đợt này là rẻ hơn nhiều đấy.

• Like
Reactions: leduythai9983
Hạng B2
30/10/19
118
59
28
40
Đúng là dòng xe em thích, em thấy bác lựa con nào cũng ok hết vì xe Mazda đang hot trên thị trường và được nhiều người ưa thích mà. Quan trọng là kinh tế và nhu cầu của bác thế nào thôi. Em thấy bẩu anh Thaco đang có nhiều ưu đãi về giá dành cho các dòng xe của Mazda lắm, bác tranh thủ mua đợt này là rẻ hơn nhiều đấy.
Chuẩn đấy, Mazda đang có nhiều chương trình ưu đãi về giá dành cho các dòng xe. Riêng CX8 ưu đãi trực tiếp vào giá 50tr + bộ phụ kiện cao cấp, còn CX5 ưu đãi rực tiếp vào giá từ 20-50tr tùy bản + bộ phụ kiện cao cấp và gói bảo dưỡng trong vòng 3 năm (tất cả lên đến 100tr). Năm trước, số em nhọ nên mua giá không được tốt như thế này đâu.

Hạng B1
8/10/19
58
31
18
33
Chuẩn đấy, Mazda đang có nhiều chương trình ưu đãi về giá dành cho các dòng xe. Riêng CX8 ưu đãi trực tiếp vào giá 50tr + bộ phụ kiện cao cấp, còn CX5 ưu đãi rực tiếp vào giá từ 20-50tr tùy bản + bộ phụ kiện cao cấp và gói bảo dưỡng trong vòng 3 năm (tất cả lên đến 100tr). Năm trước, số em nhọ nên mua giá không được tốt như thế này đâu.
Quả này, Thaco quyết kích cầu cuối năm rồi, thằng bạn thân em mới lấy Cx8 tháng 9, khi ấy ưu đãi trực tiếp vào giá chỉ được 40tr, so với thời điểm này là bị đắt hơn 10 củ rồi. Nếu em có đủ tài tài chính là em cũng nhích luôn thời điểm này đấy bác.

Hạng B1
12/9/19
89
33
28
39
Nếu đúng vậy thì số em hên quá, dạo này em bận nên chưa ngâm cứu kỹ giá, chỉ thấy thích xe Mazda nên nhắm đến 2 em này, mà chưa chốt được là CX-5 hay CX-8 thôi.

Hạng B1
31/10/19
91
19
28
36
Phục anh Mazda về khả năng dành thị phần, họ luôn ở trong top những hãng đứng đầu về doanh số, hot với các mẫu: CX-5, CX-8, mazda 6, nay thêm chương trình ưu đãi này thì hẳn là doanh số sẽ tăng vùn vụt. Vì thế, chủ top có điều kiện thì cứ quyết luôn CX-8, gầm cao, rộng rãi, ngoại thất đẹp, công nghệ hiện đại, options miên man. Chả thế mà chỉ mới ra mắt hồi tháng 6 mà doanh số của CX-8 cho đến này đã lên đến gần 600 xe rồi.

Hạng B1
18/10/19
58
18
18
Đặc điểm chung của xe Mazda là ngoại thất bắt mắt, nội thất tinh tế, loa bose nghe hay nên cụ chủ chọn CX5 hay CX8 đều được. Riêng cá nhân em luôn hướng tới một chiếc xe 7 chỗ, rộng rãi cho 7 thành viên trong gia đình nên sẽ bỏ qua CX-5. Hơn nữa, CX-8 có chiều dài và trục cơ sở lớn sẽ giúp xe di chuyển rất trường xe trên đường.

• Like
Reactions: baobaothoi
Hạng B1
28/8/19
72
43
18
Đặc điểm chung của xe Mazda là ngoại thất bắt mắt, nội thất tinh tế, loa bose nghe hay nên cụ chủ chọn CX5 hay CX8 đều được. Riêng cá nhân em luôn hướng tới một chiếc xe 7 chỗ, rộng rãi cho 7 thành viên trong gia đình nên sẽ bỏ qua CX-5. Hơn nữa, CX-8 có chiều dài và trục cơ sở lớn sẽ giúp xe di chuyển rất trường xe trên đường.
Giống tui rồi, cả nhà hay phải về quê, đi mất vài tiếng đồng hồ nên lúc nào cũng ưu tiên những xe rộng rãi và nội thất tiện nghi.