Tags
2019
Tập Lái
5/11/16
23
20
3
Gửi bác,

Em mới lấy FEST 1.5 được 4 tháng. Đã chạy hơn 6000km.
- Lượng xăng tiêu thu có tốn không?
Chắc đây là nhược điểm lớn nhất của xe. Trong tuần em đi làm 5 ngày thì tầm 10.7l. Tốc độ 20-50km/h.
Cuối tuần đi chơi xa thì ổn lắm (hơn 6l cho đường đi Phan Thiết, Đà Lạt, Cam Ranh...)

- Máy 1.5 cho gia đình 5 người lớn có đủ khỏe không?
Đủ bác nhé. Em đã đi full xe các thể loại đèo - Ngoạn Mục, Bảo Lộc, Dran... thấy không có vấn đề gì. Cao tốc đi êm-nguy hiểm là dễ lố tốc độc vì xe êm và không có CC.
Nhược điểm em thấy là ga đầu hơi yếu, cũng phải kiên nhẫn nương theo xe để tăng tốc từ từ.

- Tiện nghi trang thiết bị?
Em chưa lắp thêm bất cứ gì (được KM cách nhiệt 3M). Thấy cũng chưa thiếu gì mấy. Sắp tới em sẽ lắp cam hành trình, mua máy bơm, cảm biến áp suất lốp

Với em thì đây là một chiếc xe rất hợp để làm chiếc xe đầu tiên:
  • Giá tương đối dễ tiếp cận-hiện tại cũng đã giảm khá.
  • Dễ vận hành trong điều kiện giao thông SG
  • Tương đối nhiều công nghệ an toàn giúp tự tin khi đi xa
  • Không gian đủ cho gia đình trẻ hoặc nhóm bạn nhỏ
  • Có hơn 2 túi khí là ưu điểm
  • Tiện nghi đủ xài, nhạc nghe ổn.
  • Cảm thấy thoả mái khi ngồi lên xe là điều quan trọng nhất
Điểm chưa hài lòng:
  • Gập gương bằng cơm
  • Đèn hơi thiếu sáng
  • Không có CC
Cách em chọn xe đơn giản lắm. Nhắm tầm tiền, dắt vợ đi chạy thử. Vợ gục đầu chiếc nào mình lái chiếc đó - dù sao thì phận mình cũng chỉ là Uber Grab cho vợ thôi mà :)) Chúc bác ra quyết định hợp lí.

Tập Lái
11/3/19
8
5
6
40
Hình thức thì ko bằng kona. Chất thì manly hơn. Nhưng lái thì chắc hơn. Xăng ăn hơn vios và sunny. Đi trong thành phố thì con nào cg đc. Đi đèo dốc, hơi offroad tý thì eco là chuẩn men.

• Like
Reactions: jimmy nguyen
Tập Lái
16/9/19
1
3
0
50
Xe tôi đã đi hơn 10.000km có vài đánh giá như sau:
  • Xe đầm chắc chắn
  • Độ ồn vừa phải
  • Máy khá bốc, tuy nhiên giữ số lâu, hao xăng hơn
  • Ngồi cao, tầm nhìn tốt nhưng cột A khá lớn
  • Tính năng an toàn trang bị tốt, tiện nghi thì trang bị kém

Tập Lái
15/8/19
5
0
0
30
Anh gọi em 0911 33 38 55 để em cho anh lái thử cả eco và kona nhé, a phải lái thử rồi mới cảm nhận dc,

Hạng B2
10/4/15
120
7.045
103
Vừa rồi đi VMS thấy Eco giờ form nó bớt quê mùa hơn form cũ, ko biết động cơ có gì khác ko?

Hạng B1
29/10/18
99
62
33
34
Vừa rồi đi VMS thấy Eco giờ form nó bớt quê mùa hơn form cũ, ko biết động cơ có gì khác ko?
Động cơ và hộp số hiện đã đc thay đổi so vs đời trước rồi đó bạn