Hạng B2
12/9/20
191
305
63
49
Quận 6 TP HCM
Da Nappa để chỉ một loại da chất lượng cao với độ mềm , mịn, thoáng khí cao độ. Sở dĩ chúng có tên gọi Nappa vì được sản xuất lần đầu tiên tại khu vực Nappa, California vào năm 1875. Từ đó thuật ngữ Nappa đã chính thức được sử dụng để chỉ các loại da chất lượng cao. Thường thấy nhất là các dòng da bò cao cấp tới từ Italia với kỹ thuật xử lý thuộc da siêu hạng top thế giới.
Ngoài da bò thì còn sử dụng các loại da bê, da cừu hoặc những loài động vật khai thác lấy da khác. Thường loại da này chỉ những dòng da thật là chủ yếu. Những dòng da công nghiệp không được tính tới khi đề cập tới loại da này.
(Chị Google nói thế)

• Like
Reactions: huyb9
Hạng B2
17/8/18
173
235
43
HCM
sẵn cho mình hỏi outlander 2020 của mình muốn thay ghế có mát đít được không và thay ở đâu bác nào biết chỉ giúp mình, mình ở sài gòn luôn.

Hạng B2
4/11/17
143
41
28
32
xaydungminhthinhphat
Nói chuẩn Nappa thì chung chung quá bác! Em gợiý bác hàng thật XỊN XÒ từ con bò. Nhập khẩu ITALIA thương hiệu chuẩn Quốc Tế, bao check luônạ.
1. Da Grupo Mastrotto
2. Da Futura
Cả 2 đều là chuẩn Ý cả nhưng Futura giá nhỉn hơn. Nhưng không dưới 20 triệu nhé bác, xe 7 chỗ giá còn cao hơn.
Bên em đã thực hiện cho các dòng Lexus và Land Cruiser rồi bác. Nhưng mà phải đặt hàng hơn nửa tháng mới có. Còn bây giờ nhiều đơn vị tự xướng danh Nappa mà chưa chắc đã chuẩn bác xem lại, hoặc ra bên em xem da thực tế rồi từ từ tham khảo sau cũng được.

Tập Lái
25/2/22
1
0
1
29
Mình muốn thay màu xe BMW 320i từ đen sang trắng và màu ghế da thì có chổ nào uy tín ko các bác? giá sẽ tầm bn?