Tập Lái
18/7/05
13
1
0
Chào các bác,
xe tôi là La da 2107, tôi có cái ảnh chế hòa khí xe 2107, nhờ bác sĩ và các bác chú thích giúp về vit chỉnh gió, xăng và có cái công tắc ở chế hòa khí không biết để làm gì, hiện tại là không có dây điện cắm vào. Cách đây 2 tháng tôi đi rửa chế có thấy mấy ống cao su thừa ra, hỏi chú gara thì chú ấy bảo không cần nối vào đâu cả, xe vẫn nổ bình thường. Nếu bác nào có hình ảnh chế hòa khí 2107 với đầy đủ các chỗ nối ống cao su thì post lên giúp tôi với.
Xin cảm ơn nhiều.
[/img]

Hạng B1
7/7/05
79
1
6
RE: Xin được chỉ dẫn về chế hòa khí

Tôi cũng có 1 chiếc lada2107 (ở HN). Bác chạy có kinh nghiệm gì cần lưu ý (bệnh hay gặp, chỗ bán phụ tùng tốt và đúng giá...) thì cho tôi biết với nhé. Nhân tiện hỏi bác có biết chỗ nào bán mặt nạ mới cho loại xe này không?

Last edited by a moderator:
Hạng C
22/7/04
965
20
18
49

Các pác có biết chỗ bán đèn pha (nguyên cụm) của 2107 thì cho tôi biết với nhé.

Tiếc là con xe cũ của tôi đã thay máy Nhật rồi nên kg rành về CHK của 2107.

Tập Lái
18/7/05
13
1
0

Bác 2107 muốn mua mặt nạ thì có thể đi như thế này nhé: đi từ Thanh xuân đến cầu đi Hà đông thì rẽ trái(đường đi bệnh viện 103) sau đó đi thẳng tiếp khoảng 2 km nữa thì có rất nhiều hàng bán phụ tùng đủ loại của la da, von ga, u oat. Tiếc là bác Gấu ở Huế chứ đến đó cái gì về la đa cũng có, vì một ngày có rất nhiều xe bị Nga bị phá để bán sắt vụn. Hôm nọ tôi mua dự trũ một cái bơm, mấy thứ lặt vặt về chế hoà khí ... rất rẻ. Tôi đang tính mua thêm một bộ đánh lửa má vít 150.000đ để sơ cua không biết có nên không?

Hạng C
22/7/04
965
20
18
49

Cám ơn pác fiat124.
Tôi hay đi công tác Hà nội lém. Có dịp sẽ ghé qua kiếm ít đồ cho con Lada. (Lada bán lâu rồi nhưng kiếm phụ tùng cho chủ mới theo kiểu VAMA làm hậu mãi ấy mà :D:D)

Hạng B1
7/7/05
79
1
6

To Bác Gấu:
Thay lò xo giảm xóc cho 2107 có lưu ý gì không bác. Xe của em khi đỗ trên đường phẳng bị hơi nghiêng về bên phải do lò xo trước và sau bên phải bị kém, cứ để chạy cũng không thấy ảnh hưởng gì nhiều nhưng tính em cứ thích mọi thứ tốt hơn nếu có thể nên đang tính mua 2 cái lò xo khác để thay (nhưng lò xo chỉ có đồ cũ để mua, không có đồ mới nên nếu có thể bác chỉ giúp em vài điểm cần lưu ý khi mua lò xo cũ và khi thay).
Cụm đèn pha 2107 em thấy có bán đồ mới nguyên ở chợ trời ( cửa hàng Nhân Hoa), nhưng có lẽ là đồ trung quốc (họ bảo là đồ Nga nhưng em không tin). Em thấy chất lượng và hình thức khá ổn, chỉ khác cụm đèn theo xe là phần chóa phản xạ hình như được làm bằng nhựa chú không phải bằng kim loại, giá 700.000-800000đ/ đôi.