Hạng B2
9/8/19
183
400
63
39
Có một câu chuyện xi nhan xin đường nhưng lại có hàng trăm thứ để nói.
Hồi nãy em vừa đi chở con bé ở nhà dì về nhà (gửi ké do dạo này không đi học), Em đang đi bon bon rất vui vẻ trò chuyện với con gái cho tới khi một bà cô bật xi nhan em chưa kịp tránh thì lạng nghẹo liền.
Bật là hiên ngang rẽ như một vị thần hả trời? bà cô vướng xe em thì quay qua trừng mắt với em phán câu xanh rờn "mù à, không thấy xi nhan à?". Bật xi nhan là để xin đường chứ có phải cướp đường đâu?
trước đó, e dính mấy phát suýt thì bay lên vỉa hè. Kiểu đi cướp đường của một số thành phần như vậy. Đấy cứ đi như thế rồi chết lại bảo tại số. Dù có bật xi nhan thì cũng phải mở to mắt ra mà ngó trước ngó sau xem có vướng xe nào không rồi hãy rẽ chứ. Đây cứ thế hiên ngang đi như chỗ không người. Đến quỳ

Attachments

Hạng B1
31/7/18
65
50
23
52
Không biết khi "bà cô" đó gặp tình huống ngược lại thì sẽ phản ứng ra sao nhỉ?

Hạng D
14/8/11
4.162
87.644
113
Có một câu chuyện xi nhan xin đường nhưng lại có hàng trăm thứ để nói.
Hồi nãy em vừa đi chở con bé ở nhà dì về nhà (gửi ké do dạo này không đi học), Em đang đi bon bon rất vui vẻ trò chuyện với con gái cho tới khi một bà cô bật xi nhan em chưa kịp tránh thì lạng nghẹo liền.
Bật là hiên ngang rẽ như một vị thần hả trời? bà cô vướng xe em thì quay qua trừng mắt với em phán câu xanh rờn "mù à, không thấy xi nhan à?". Bật xi nhan là để xin đường chứ có phải cướp đường đâu?
trước đó, e dính mấy phát suýt thì bay lên vỉa hè. Kiểu đi cướp đường của một số thành phần như vậy. Đấy cứ đi như thế rồi chết lại bảo tại số. Dù có bật xi nhan thì cũng phải mở to mắt ra mà ngó trước ngó sau xem có vướng xe nào không rồi hãy rẽ chứ. Đây cứ thế hiên ngang đi như chỗ không người. Đến quỳ
Hãy nghĩ rằng bà cô đó đang gây một món nợ đời. Bả sẽ trả vào một ngày đẹp trời gặp một xe tải đi gần. Chuyện ko liên quan đến mình nữa..... thế là tự nhiên thấy ok thôi !!
Ở VN thì cần có giải pháp để quen với chuyện đó !!

• Like
Reactions: thao1247
Hạng D
21/7/07
1.148
8.869
113
Có bà kia bật xi nhan xong quẹt cúp đầu bị ông phía xong tông. Ổng chửi: " Bộ bà tưởng tôi là Tề Thiên hả? Bà xi nhan là chân tôi đạp thắng liền sao?".

• Haha
Hạng D
21/3/08
4.826
4.288
113
hcm
Quẹo ngã tư mà có đèn tín hiệu, thì gần như đám quẹo trái có đèn xi nhan là sẽ chặt đầu thằng đi thẳng giành đi trước, cái văn hóa gì hình thành kỳ lạ!

• Like
Hạng C
3/12/19
723
1.867
93
Đồng nai
E cũng vài lần xuýt hốt luôn các chị e rồi, mà nghĩ lại các chị bật xi nhan là còn lịch sự chán, không 1 dấu hiệu mà làm phát sang đường mới đẳng cấp :D

• Like
Hạng B2
25/4/19
164
521
96
37
Bác nên phán lại "bà xi nhan xin đường, thế đã có sự đồng ý của tôi chưa?":D:D:D

Tập Lái
3/9/19
19
15
3
52
Mình cũng mới bị 2 thanh niên, xi nhan 1 cái là thản nhiên tạt đầu như chỗ không người. Không đạp thắng kịp, chắc cũng phiền rồi.