12/12/12
114
52
28
TPHCM
Hello ACE!
Mình có vài vấn đề cần hỏi về đổi bằng lái xe và giấy phép lái xe qa Cambodia.
1./Bằng lái xe đổi trước bao lâu thì được ạ?
Đổi online đc ko hay phải lên đổi trực tiếp?
2./Giấy phép lái xe qa Cambodia xin ở đâu?
3./ Lái xe qa Cambodia cần giấy tờ và chuẩn bị j ko ạ?
Xin cảm ơn ACE!

Xin giấy phép lái xe sang Cambodia và đổi bằng lái xe mới!
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng B2
17/4/15
412
748
93
43
Đổi bằng lái xe, do bạn ghi hông rõ, nên tôi tạm mặc định là ý bạn hỏi đổi giấy phép lái xe quốc tế, vì bạn sắp đi CPC.
Cái này thật ra là yêu cầu cấp GPLX quốc tế, làm online được, tôi mới nhận xong. Cũng dễ lắm. Bạn tìm GG tên trang "gplx.dichvucong", đăng nhập bằng tài khoản định danh điện tử của bạn.
Xong điền thông tin theo mẫu (chỗ này nó có mình họa, hoặc tìm và coi hướng dẫn), thanh toán bằng tài khoản ngân hàng, chọn dịch vụ gửi về nhà. Khoản 2-3 tuần là nhận được. Đừng nghe lời cò kiết gì mắc công, đó là tốn tiền cho tật không chịu tìm hiểu của mình thôi.

Hạng C
2/12/18
959
567
113
41
Có nhiều bài hướng dẫn về việc này lắm, Bác chịu khó lên google tìm sẽ ra...

Hạng B2
18/3/15
348
508
93
Vừa rồi mình cũng đến hạn phải đổi bằng B2 (10 năm), sau khi gg các kiểu thấy quá mơ hồ, mình tự đi đến bv quận 10 khám sức khỏe (mất 1 buổi) xong lấy kết quả đi đổi bằng thì phát hiện ra các thông tin gg toàn tào lao, bực quá alo đứa em làm dịch vụ thì nó bảo toàn HCM giờ chỉ còn 1 điểm đổi bằng duy nhất dồn hết về trường Tiến Bộ 111 Tân Sơn Nhì (nên nó đông như kiến), mình thấy chua chua nên bảo nó làm luôn, nó nói sao anh ko lên đó khám sk (Rẻ hơn ở bv quận), nộp hồ sơ trong vòng có...15 phút, làm chi mà mất 2 ngày chạy tới chạy lui lòng vòng tìm hiểu mất thời gian. Giấy hẹn 1 tuần có mang bằng cũ lên cắt góc nhận bằng mới gia hạn là xong nha. Trễ hạn trong vòng 3 tháng không phải thi lý thuyết lại nhưng cầm bằng hết date ra đường lỡ bị hỏi thì nộp tiền phạt nặng nha, nên thôi lo đổi trước ít nhất 1 tuần cho khỏe đầu.

Hạng B2
11/8/11
264
318
63
mình cũng chuẩn bị đổi bằng B2-đó giờ mình tưởng lên Lý chính thắng làm chứ?
Các bác nào có thông tin chỉ mình giúp-gg nó cũng ra tùm lum á. thanks các bác

Hạng B2
18/3/15
348
508
93
Lý Chính Thắng chỉ đổi bằng quốc tế, bác nào không muốn mất tiền dịch vụ cứ dành 1 buổi mang 1 hình 4x6, CCCD, bằng B2 sắp hết hạn lên thẳng 111TSN khám sk, lấy mẫu đơn xin gia hạn nộp, chờ chụp hình lấy giấy hẹn là xong.

Hạng B2
11/8/11
264
318
63
Lý Chính Thắng chỉ đổi bằng quốc tế, bác nào không muốn mất tiền dịch vụ cứ dành 1 buổi mang 1 hình 4x6, CCCD, bằng B2 sắp hết hạn lên thẳng 111TSN khám sk, lấy mẫu đơn xin gia hạn nộp, chờ chụp hình lấy giấy hẹn là xong.
trến đó khám sức khỏe luôn hả bác-em mới hỏi nghe nói khám theo thông tư 14 gì đấy..cũng mất mẹ 1 buổi,phiền phức dễ sợ

Hạng B2
16/3/19
302
5.838
93
2./Giấy phép lái xe qa Cambodia xin ở đâu?
3./ Lái xe qa Cambodia cần giấy tờ và chuẩn bị j ko ạ?
E . hóng 2 muc này và.
4. Lái xe qua Thái có khó khăn ko ta.

Hạng B2
16/5/19
345
538
93
34
bác xem lại thread này nha