Hạng C
7/11/14
933
695
93
36
Xin giúp đỡ, Ford Everest bị lịm đi khi đề máy
*Ảnh minh họa

Chào 500 ae!

Xin giúp đỡ em vụ này ! Con everest của e là bản bi turbo, mua tháng 11/2018. Nay em chạy được 70 ngàn km. Gần đây xe bị hiện tượng như thế này : sáng ra ( máy nguội ) đề máy nổ bình thường, k vấn đề gì. Nhưng khi chạy được 1 quảng đường tầm trên 10 km.

Mình tắt máy xuống xe, khi lên xe mình khởi động lại ( lúc này máy xe đã nóng rồi ), khi xe vừa nổ máy là nó rùng ghê lắm, và e có cảm giác như máy nó bị lịm đi vậy, thỉnh thoảng rùng mạnh xong nó tắt máy luôn mới ghê.

Xin hỏi ae đang chạy con bi turbo có ai bị hiện tượng như em k? Xin cho em lời tư vấn! Em xin cảm ơn !

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
View attachment 2488409*Ảnh minh họa

Chào 500 ae!

Xin giúp đỡ em vụ này ! Con everest của e là bản bi turbo, mua tháng 11/2018. Nay em chạy được 70 ngàn km. Gần đây xe bị hiện tượng như thế này : sáng ra ( máy nguội ) đề máy nổ bình thường, k vấn đề gì. Nhưng khi chạy được 1 quảng đường tầm trên 10 km.

Mình tắt máy xuống xe, khi lên xe mình khởi động lại ( lúc này máy xe đã nóng rồi ), khi xe vừa nổ máy là nó rùng ghê lắm, và e có cảm giác như máy nó bị lịm đi vậy, thỉnh thoảng rùng mạnh xong nó tắt máy luôn mới ghê.

Xin hỏi ae đang chạy con bi turbo có ai bị hiện tượng như em k? Xin cho em lời tư vấn! Em xin cảm ơn !
Có khi nào nó tèo một hai cái bugi không nhỉ (ngu kiến của em)

• Like
Reactions: quocminhanh
Hạng D
29/7/16
1.573
388
93
49
Hello Cụ, Cụ vào hãng cho kiểm tra lại, giống hiện tượng hỏng kim phun đó ạh! Mình chạy Everest Biturbo 2019 đây ah! Hay chơi bên hội xe Ford Everest Vietnam Team+ nên học được ít nhiều kinh nghiệm phục vụ cho vk2 ah! Nếu cụ cần hổ trợ hay chia sẽ gì thêm hãy qua do xem hoặc ib mình ah! Chúc cụ mau giải quyết được việc trở ngại của vk2!