Hạng B2
26/5/13
465
963
118
Hello Cụ, Cụ vào hãng cho kiểm tra lại, giống hiện tượng hỏng kim phun đó ạh! Mình chạy Everest Biturbo 2019 đây ah! Hay chơi bên hội xe Ford Everest Vietnam Team+ nên học được ít nhiều kinh nghiệm phục vụ cho vk2 ah! Nếu cụ cần hổ trợ hay chia sẽ gì thêm hãy qua do xem hoặc ib mình ah! Chúc cụ mau giải quyết được việc trở ngại của vk2!
Em nghe nói mấy a chạy everest thành kỹ sư hết rồi.

Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Trước hết thay nhớt, lọc gió, lọc nhớt, lọc nhiên liệu. Sau đó đổ 1 chai rửa kim phun vào bình dầu. Mang xe về chạy vài bữa. Nếu còn bị thì dùng dung dịch vệ sinh buồng đốt, van hồi, cổ tubo. Cái này nó ngắt đường dầu sau đó bơm thẳng dung dịch vào buồng đốt.
Xe em navara mới bị như pác xong. Tóm lại ko có gì đáng ngại. Chỉ là máy dầu nâu ngày nó bị bám bẩn quá nhiều thôi.xe em chạy 60k km thì bị. Hên xui xe bị xe ko nhưng em nghĩ xe pác chỉ cần làm vệ sinh như em nói là được

Hạng D
24/4/17
1.867
1.486
138
34
ở đâu nhiều ông thần nước
Ở cái thg ku chưa chạy ... mà mỏ hay chửi...
Mua ko lên A bán cho một chiếc... sau đó là cái mỏ nín ngay.... bắt buộc phải mua nha ku ảo tưởng

Hạng F
29/10/16
11.498
21.732
113
Pháp
View attachment 2488409*Ảnh minh họa

Chào 500 ae!

Xin giúp đỡ em vụ này ! Con everest của e là bản bi turbo, mua tháng 11/2018. Nay em chạy được 70 ngàn km. Gần đây xe bị hiện tượng như thế này : sáng ra ( máy nguội ) đề máy nổ bình thường, k vấn đề gì. Nhưng khi chạy được 1 quảng đường tầm trên 10 km.

Mình tắt máy xuống xe, khi lên xe mình khởi động lại ( lúc này máy xe đã nóng rồi ), khi xe vừa nổ máy là nó rùng ghê lắm, và e có cảm giác như máy nó bị lịm đi vậy, thỉnh thoảng rùng mạnh xong nó tắt máy luôn mới ghê.

Xin hỏi ae đang chạy con bi turbo có ai bị hiện tượng như em k? Xin cho em lời tư vấn! Em xin cảm ơn !

Tự nhiên em suy nghĩ đến 1 việc .
Chủ thớt xem cảm biến nhiệt của động cơ là bao nhiêu dây trong đó .. 1 hay 2 dây ... hay nhiều hơn... Nếu được chụp hình gửi lên em xem

• Love
Reactions: quocminhanh
Hạng C
7/11/14
933
695
93
36
Tự nhiên em suy nghĩ đến 1 việc .
Chủ thớt xem cảm biến nhiệt của động cơ là bao nhiêu dây trong đó .. 1 hay 2 dây ... hay nhiều hơn... Nếu được chụp hình gửi lên em xem
Cái trên là van điều tiết gió điều hòa; Anh ra hãng yêu cầu nó thay là hãng phải thay.
cảm biến nhiệt nó nằm chổ nào bác

Hạng B2
10/10/14
130
94
28
View attachment 2488409*Ảnh minh họa

Chào 500 ae!

Xin giúp đỡ em vụ này ! Con everest của e là bản bi turbo, mua tháng 11/2018. Nay em chạy được 70 ngàn km. Gần đây xe bị hiện tượng như thế này : sáng ra ( máy nguội ) đề máy nổ bình thường, k vấn đề gì. Nhưng khi chạy được 1 quảng đường tầm trên 10 km.

Mình tắt máy xuống xe, khi lên xe mình khởi động lại ( lúc này máy xe đã nóng rồi ), khi xe vừa nổ máy là nó rùng ghê lắm, và e có cảm giác như máy nó bị lịm đi vậy, thỉnh thoảng rùng mạnh xong nó tắt máy luôn mới ghê.

Xin hỏi ae đang chạy con bi turbo có ai bị hiện tượng như em k? Xin cho em lời tư vấn! Em xin cảm ơn !
Hi bác, xe tui bị giống vậy, nhưng máy xăng, ra gara vệ sinh các jac cắm điện của hộp đk động cơ, mất khoảng 45p, thiệt hại 300k.

Hạng F
29/10/16
11.498
21.732
113
Pháp
Hi bác, xe tui bị giống vậy, nhưng máy xăng, ra gara vệ sinh các jac cắm điện của hộp đk động cơ, mất khoảng 45p, thiệt hại 300k.
Đôi khi những chuyện nhỏ nhưng ....lại là chuyện lớn, và khi có chuyện nhỏ thì vẩn là chuyện lớn ... Chúc mừng bạn