Hạng B2
27/11/17
265
194
43
35
Bác lấy xe về mà mún tham gia pvi thì hú em nhé. em tư vấn và báo giá tốt nhất cho bác..
ok bác . Bác có thể cho e hỏi ví dụ như những người họ muốn mua bảo hiểm toàn phần tai nạn ạ. E ví dụ thôi nhé vì khi tham gia giao thông không ai muốn gây tai nạn cả .
VÍ dụ có 1 a chạy xe taxi mai linh gây chết người mà a nua bảo hiểm nào thì được đền 90 đến 100 % ạ. TRong trường hợp nào và điều kiện như thế nào ạ bác. E cảm ơn bác nhiều

Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
dạ em rất cảm ơn bác đã chia sẻ và bỏ chút thời gian , chia sẻ rất chi tiết và chân thành. E cảm ơn bác chúc bác sức khỏe và vững tay lái trên ngàn dặm bình an . E sẽ đọc kỹ và tìm hiểu kỹ ạ
Em mua bh 1 chiều có 300k , tiết kiệm 180 k đổ xăng,

Hạng B2
27/11/17
265
194
43
35
ok bác . Bác có thể cho e hỏi ví dụ như những người họ muốn mua bảo hiểm toàn phần tai nạn ạ. E ví dụ thôi nhé vì khi tham gia giao thông không ai muốn gây tai nạn cả .
VÍ dụ có 1 a chạy xe taxi mai linh gây chết người mà a nua bảo hiểm nào thì được đền 90 đến 100 % ạ. TRong trường hợp nào và điều kiện như thế nào ạ bác. E cảm ơn bác nhiều

cụ có thể cho e hỏi cái này được không ạ. Em cảm ơn cụ nhiều

Tập Lái
23/5/16
44
40
18
35
cụ có thể cho e hỏi cái này được không ạ. Em cảm ơn cụ nhiều
Nó chỉ có mua thêm BH Tự Nguyện TNDS của chủ xe thui bác với điều kiện là phải mua kèm với bảo hiểm TNDS bắt buộc thì mới bán. Vì cơ bản là tai nạn tổn thất thì ko ai biết được mức tổn thất cuối cùng là bao nhiêu rồi mua bảo hiểm để đền 90 or 100% được bác..ngay cả xe hơi mình cũng phải mua theo 1 giá nhất định thì các bên liên quan mới có căn cứ để bồi thường.
- Biểu phí thì em ví dụ cho bác xem nhé:
a. Về người: triệu đồng/người/vụ
b. Về tài sản: triệu đồng/vụ
-----------------------------------------------------------------------------------------
-Xe ko kinh doanh vận tải + dưới 6 chỗ TNDS dạng phổ thông
Mức trách nhiệm : 30 triệu - 50 triệu - 80 triệu - 100 triệu - 120 triệu
Phí bh phải trả : 240k - 400k - 640k - 800k - 960k
-----------------------------------------------------------------------------------------

-Xe ko kinh doanh vận tải + dưới 6 chỗ TNDS dạng MỨC TRÁCH NHIỆM CAO
Mức trách nhiệm : 100 triệu /400 triệu - 200 triệu /1.000 triệu - 400 triệu /2.000 triệu
Phí bh phải trả : 1.600k - 3.700k - 7.400k

Ex: có va chạm thì đền 100 triệu / người /vụ và 400 triệu tài sản /vụ.....

• Like
Reactions: LoveMeccedes
Tập Lái
17/6/16
23
11
3
37
Bác mua một bảo hiểm TNDS bắt buộc(nếu gây tai nạn cho người và phương tiện khác bh có hỗ trợ 100tr/vụ và để dành đăng kiểm vs công an kiểm tra như trên đã nói).và mua một BH thân vỏ(có thủy kích,mất cấp... tùy bác thỏa thuận).cái thứ 1 bác mua để bảo hiểm cho bên thứ 3.cái thứ 2 bác mua để bảo hiểm chiếc xe của bác.
PS: bây giờ e mới biết có thể mua thêm mức TNDS để tăng mức bồi thường.có khi nào vậy nên nhiều ông mạnh chân ga quá.

Hạng B2
27/11/17
265
194
43
35
Nó chỉ có mua thêm BH Tự Nguyện TNDS của chủ xe thui bác với điều kiện là phải mua kèm với bảo hiểm TNDS bắt buộc thì mới bán. Vì cơ bản là tai nạn tổn thất thì ko ai biết được mức tổn thất cuối cùng là bao nhiêu rồi mua bảo hiểm để đền 90 or 100% được bác..ngay cả xe hơi mình cũng phải mua theo 1 giá nhất định thì các bên liên quan mới có căn cứ để bồi thường.
- Biểu phí thì em ví dụ cho bác xem nhé:
a. Về người: triệu đồng/người/vụ
b. Về tài sản: triệu đồng/vụ
-Xe ko kinh doanh vận tải + dưới 6 chỗ TNDS dạng phổ thông
Mức trách nhiệm : 30 triệu - 50 triệu - 80 triệu - 100 triệu - 120 triệu
Phí bh phải trả : 240k - 400k - 640k - 800k - 960k

-Xe ko kinh doanh vận tải + dưới 6 chỗ TNDS dạng MỨC TRÁCH NHIỆM CAO
Mức trách nhiệm : 100 triệu /400 triệu - 200 triệu /1.000 triệu - 400 triệu /2.000 triệu
Phí bh phải trả : 1.600k - 3.700k - 7.400k

Ex: có va chạm thì đền 100 triệu / người /vụ và 400 triệu tài sản /vụ.....

em rất cảm ơn cụ đã chia sẻ chi tiết và rất cụ thể ạ. E đã hiểu rồi cụ . Chúc cụ luôn sức khỏe và may mắn trong cuộc sống. Cụ phân tích rất chi tiết .e cảm ơn rất nhiều

• Like
Reactions: BaohiemPVI
Hạng B2
27/11/17
265
194
43
35
Bác mua một bảo hiểm TNDS bắt buộc(nếu gây tai nạn cho người và phương tiện khác bh có hỗ trợ 100tr/vụ và để dành đăng kiểm vs công an kiểm tra như trên đã nói).và mua một BH thân vỏ(có thủy kích,mất cấp... tùy bác thỏa thuận).cái thứ 1 bác mua để bảo hiểm cho bên thứ 3.cái thứ 2 bác mua để bảo hiểm chiếc xe của bác.
PS: bây giờ e mới biết có thể mua thêm mức TNDS để tăng mức bồi thường.có khi nào vậy nên nhiều ông mạnh chân ga quá.

e cảm ơn cụ ạ. 2 cụ phân tích rất dễ hiểu và chân thành, thật là tuyệt vời. Chúc cụ luôn sức khỏe. E nghĩ nhiều người tnds tăng bồi thường nên đạp ga ghê lắm.kk

• Like
Reactions: hadato
Hạng D
4/8/11
1.048
4.263
143
e cảm ơn cụ ạ. 2 cụ phân tích rất dễ hiểu và chân thành, thật là tuyệt vời. Chúc cụ luôn sức khỏe. E nghĩ nhiều người tnds tăng bồi thường nên đạp ga ghê lắm.kk
Nếu "chân ga mạnh" đến mức nghiêm trọng thì bị hình sự hoá. Còn chưa đến mức đó cũng chỉ được 1 lần đầu, sau đó các hãng bảo hiểm cạch mặt luôn không bán nữa, hoặc bán với giá trên trời.

• Like
Reactions: hadato
Tập Lái
23/5/16
44
40
18
35
Em nghĩ ko ai mua bảo hiểm TNDS mức cao rồi tự tin mạnh chân ga đâu các bác ạh, đàn ông thanh niên thì các bác biêt rồi...chỉ cần đang hăng trớn là thêm ga chen lấn, bia rượu cũng có và khách quan hơn là " XUI" chứ ko ai mún hư xe, chết người, đền tiền, kiện cáo và tệ hơn là phải chịu trách nhiệm nhân thân cho thiệt hại mình gây ra...

Hạng B2
27/11/17
265
194
43
35
Em nghĩ ko ai mua bảo hiểm TNDS mức cao rồi tự tin mạnh chân ga đâu các bác ạh, đàn ông thanh niên thì các bác biêt rồi...chỉ cần đang hăng trớn là thêm ga chen lấn, bia rượu cũng có và khách quan hơn là " XUI" chứ ko ai mún hư xe, chết người, đền tiền, kiện cáo và tệ hơn là phải chịu trách nhiệm nhân thân cho thiệt hại mình gây ra...
đúng vậy bác ạ. E chỉ nghĩ mấy a xe tải , xe contener đôi khi chạy ghê quá