Xin hỏi báo lỗi drivetrain trên 320i đời đầu 2017 | BMW

Hỏi/Đáp Kỹ Thuật
  1. Hung Nguyen Viet

Hung Nguyen Viet Tập Lái

Xe em mới đây cũng bị, đnag chạy bỗng nhiên báo lỗi, rồi xe mất hết power, tự động chuyển về số N, e phải khởi động lại, đi dc về nhà, tắt máy một lúc khởi động lại thì k thấy báo lỗi nữa. Xe em bmw f30 2013.

Không biết có bác nào gặp tình trạng này chưa?

Các file đính kèm:

drivefun thích bài này.

2. Thamnguyennguyen1

Thamnguyennguyen1 Hạng C

Cả Bim 750li 2009 cũng bị, hồi lần e đề pa nhanh đột ngột xe bị giật (cái động cơ nó lắc kinh khủng) và màn hình báo lỗi này, e hoảng hồn thắng gấp giữa đường (lúc này tốc độ chưa cao lắm, tầm 30 -40 km/h) tắt máy và khởi động lại thì chạy bình thường. Giờ thì không còn chạy con đấy nữa ko biết có bị gì nữa ko
  3. Empire auto

Empire auto Hạng B1

Nếu bác rãnh thì qua Empire kiểm tra..Các bác có thể tìm hiểu thêm bên em qua trang web Empireauto.vn hoạc fanpage Empireauto .
  4. lennocnha

lennocnha Hạng D

Từng rất thích bmw - chơi cả F02, E70, E71 - từng nghĩ bmw là no1. Sau 10 năm ăn ngủ - tóm lại là tránh xa tụi bim mẹc - rách chuyện. Nếu đi xe sang thì mua VW, thích tổ lái thì Porsche. Còn bmw ko hiểu sao lắm bệnh QUA QUẠ
    Chỉnh sửa cuối: 19/6/18
    Empire auto thích bài này.
  5. Empire auto

Empire auto Hạng B1

Theo kinh nghiệm của e thì cho dù BMW,Mer,Audi,VW hay Porsch thì bệnh giống nhau 70%. Nên bác muốn khỏi phải ' rách chuyện' thì tốt nhất chạy dưới 5 năm hoặc dưới 70.000km thì bán đi mua xe mới chạy... Có xe mới chạy hoài luôn..hehe...
    thanhhoa504vn thích bài này.
  6. lennocnha

lennocnha Hạng D

Vấn đề e đặt ra là Bim Mẹc nó bỗng dưng nó buồn, rồi đột ngột nó vui. Còn Audi hay Porsche thì nó báo bác trước
  7. thanhhoa504vn

thanhhoa504vn Hạng B2

giờ bác ăn nằm với em nào??
  8. lennocnha

lennocnha Hạng D

1118B24B-7CF3-4C71-BA3B-800C4ACDDC6B.
    Bác thấy Ok o?
  9. drivefun

drivefun Tập Lái

Xe mình cũng bị y chang. Mới thay bộ phuộc ra thử drag xe xem giảm chấn có ngon không thì nó báo lỗi drivetrain. lúc đó mức xăng trong bình còn khoảng 1/4. Tắt máy khởi động lại thì chạy bình thường, màn hình trung tâm cũng hết báo lỗi. Buổi chiều ra chạy lại thì bị báo lỗi như bạn. Mình nghĩ chắc bị lọc xăng và bơm xăng. Dòng này tích hợp chung nên không thay rời được. Xe mình chạy được 56000km rồi.
  10. htservice

htservice Hạng B2

lỗi mất công suất của động cơ ! Phải dùng ISTA-D mà kiểm tra mới biết mà làm