Hạng B2
5/8/12
151
4.523
113
Em đang cần mua lại bộ sách tiếng Anh tích hợp của lớp 1. Anh chị nào còn không share lại cho em với ạ. Em xin chân thành cảm ơn.
Nghe nói FB có group PH EMG đó, anh lên đó hỏi cho rộng.

Hạng B2
5/8/12
151
4.523
113
Ủa vậy cuối cùng anh @badboy4112005 có chọn học tích hợp không? Kỳ này học online nên em có dịp nghe tụi nhỏ phát âm khá hay.

Hạng B2
26/4/09
110
346
63
Món này năm nào cũng lặp lại và hình như vẫn rất nhiều anh còn mù mờ vụ này. Mình tóm tắt thông tin từ những gì biết được:
  • Chương trình tích hợp ko chỉ dạy tiếng Anh mà còn dạy toán và khoa học bằng tiếng Anh cho trẻ, như vậy ngoài biết được các từ vựng giao tiếp thông thường bé sẽ biết thêm các từ vựng về toán và khoa học kiểu như “diện tích”, “mặt cong”, “đường thẳng” “số chẵn, lẻ”... những từ mà nếu học ngoài trung tâm bé sẽ ko được biết.
  • Học phí là 10,5 tr/3 tháng x3 kỳ (cấp 1 và 2 đều như thế). Tiền bán trú và học theo chương trình BGD tính riêng khoảng 1,5 -> 2 tr/tháng.
  • Học 100% với giáo viên bản ngữ có cô Việt trợ giảng.
  • Đừng hy vọng bé học tích hợp sẽ đủ từ vựng và khả năng tiếng Anh giao tiếp mà ko cần học thêm ở trung tâm. Nhất là vấn đề phát âm.
  • Kiến thức khoa học và toán trong tích hợp ko gì vượt ngoài kiến thức các con học theo chương trình BGD. Có chăng là bé tiếp cận được phương pháp học và cách truyền đạt kiến thức của Châu Âu mà thôi. Một bé nếu học tích hợp nghiêm chỉnh (nhắc lại là phải nghiêm chỉnh) thì hoàn toàn có thể làm bài của các bé học chương trình QT Cambridge hệ quốc tế ở cùng cấp lớp mà ko gặp bỡ ngỡ. Điều kiện để có được việc này là phụ huynh phải kèm sát giáo án và để ý việc học của con vì lớp học khá đông (30 - 35 bé/lớp) nên bé nào theo kịp sẽ nổi trội còn ko thì chìm lỉm dù kết quả kiểm tra vẫn được báo là xuất sắc (điểm yếu của tích hợp)
Ở cấp 1 cho học tích hợp sẽ có mấy lợi điểm như sau:
  • Thường gia đình có điều kiện hơn nên chăm các bé cũng tốt hơn. Lớp sẽ rất ít hoặc ko có học sinh cá biệt.
  • Cơ sở vật chất cho học tập tốt hơn như được ưu tiên GV dạy giỏi, sĩ số lớp ít, có TV led cỡ lớn, bảng trượt, máy lạnh, phòng ốc vệ sinh sạch sẽ...(tất nhiên phụ huynh phải góp kinh phí)
  • Có thêm kiến thức về toán và khía học bằng tiếng Anh nên khi cần đọc các tài liệu tham khảo (ở cấp 2), hướng đến đi du học... sẽ là lợi thế.
Nhược điểm:
  • Sĩ số đông nên giáo viên ko thể kèm hết toàn bộ lớp, những bé lanh, ham học sẽ dần dần vượt trội còn các bé còn lại sẽ bị đuối dần.
  • Ít được luyện phát âm.
Tóm lại chương trình này ko phải là chương trình dạy tiếng Anh mà dùng tiếng Anh để dạy các chương trình toán và khoa học vì vậy cần phải được bổ sung 1 vốn tiếng Anh nhất định theo thời gian, chứ ko phải cứ học tích hợp là nghiễm nhiên giỏi hay giao tiếp được tiếng Anh.
Lúc nào rảnh mình sẽ viết tiếp việc học tích hợp ở cấp 2 :)
Sách tích hợp lớp 1 đây:
View attachment 2230624
Anh viết rất đúng. Bé mình vừa học xong lớp 1 chưong trình tích hợp nên thấy y như anh nói. Bé lớn mình sang năm lên lớp 6, tính cho học tích hợp luôn. Hóng chia sẻ của anh về chuơng trình tích hợp cho cấp 2.