Hạng B2
27/12/05
103
5
18
www.ttvnol.com
RE: Xin hỏi các bác về vướt xe trên đường cao tốc

Em mà đi xe 8 chỗ, có khoảng 8 chú ngồi lên, lại có cản trước nữa thì hay :D:D:D

Hạng B1
9/2/06
69
1
0
hanoi

Mục đích của việc lái xe của chúng ta là đi từ đây đến kia an tòan, phỏng ạ? Thế thì mấy cái chuyện lẻ tẻ trên đường đấy, mình quan tâm làm dề? Tớ thì được mệnh danh là "taxi" tức là chủ yếu tớ vượt người ta chứ không mấy khi thấy ai vượt mình, trừ mấy thằng taxi sân bay nội bài, cái bọn mà một mạng người trị giá 20T thì mình âu cũng chẳng nên ganh đua với chúng nó làm gì. Cũng có lần, tớ tức 1 thằng tớ chửi, con tớ ngồi cạnh hỏi bố chửi ai đới, tớ mới nghiệm ra, xe đóng kín cửa, thằng kia thì vụt đi rồi, mình chửi thì miệng mình gần tai, mình nghe thôi (và cả con mình nữa) nên thôi, từ đó mình cứ mặt lạnh như đít bom thôi, mắt nhìn thẳng vô hồn. Mình thấy có mấy thằng chạy ngang lên định nổi khùng với mình, thấy mình cô hồn quá lại thôi đới. Chúc các bác lái xe an toàn và vui vẻ nhớ.:D

Hạng F
14/9/04
9.900
27.322
113
Q3

Hồi truớc e có cái tô píc Không nhuờng đường ..cũng bàn về cái nì,
Chán! An toàn lịch sự mà ....
Thôi thì ráng nhịn các bác ợ ,....

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Trích đoạn: corolla95

Hồi truớc e có cái tô píc Không nhuờng đường ..cũng bàn về cái nì,
Chán! An toàn lịch sự mà ....
Thôi thì ráng nhịn các bác ợ ,....

Bác Cọ rốn kết thúc luôn rồi: Ráng nhịn là yên, về nhà cọ rốn mát mẻ vui vẻ nữa:D:DDzọt

Tập Lái
4/8/05
35
0
0

Ui zời các bọn thiếu văn minh như thế ở ngoài đường giờ thiếu gì.. tôi mà lúc nào cũng bực như bác có lẽ đến tự tử mất

Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM

Trích đoạn: Seabird
Sau đó thấy chú ấy còi nhức cả đầu em né cho lên chú ấy vượt, lên ngang xe em chú ấy cảnh cáo em bằng cách chay song song với em tốc độ khoảng 80km/h. Em điên quá về số và đình ép lại nhưng vì xe có phụ nữ và trẻ con nên em dừng xe , chú ấy cũng bỏ đi, theo các Bác em đúng hay sai ? về cứ thấy bực mình bác ạ.

Để cho người khác vượt an toàn thì xe mình phải giảm tốc độ. Mục đích mình giảm tốc độ là để rút ngắn khoảng thời gian nguy hiểm khi 2 xe đang chạy song song nhau.

Có thể xe kia yếu, chạy tới 80km/h là quá sức rùi. Bác không giảm tốc, nó cũng không đủ sức vượt qua, thành ra cứ chạy song song nhau > rất nguy hiểm.
Trong trường hợp này, nếu là tui, khi tui đã cho người ta vượt là tui nhường hết lun, giảm tốc còn 60km/h thui.

Hạng B2
9/4/06
114
0
0
Sài Gòn

@sgb345: bác nhường hết??? vậy bác không vô "len" được nhỡ gặp **** là tèooo đó bác ơi :mad:. Em dzọt đây, bác đừng giận :D:D:D:D

Hạng C
4/3/04
654
1
18
Xì goòng

Vậy thì cứ cho vượt đi rồi bóp còi nhá pha lại. Em dzọt. :D:D

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Trích đoạn: sgb345

Có thể xe kia yếu, chạy tới 80km/h là quá sức rùi. Bác không giảm tốc, nó cũng không đủ sức vượt qua, thành ra cứ chạy song song nhau > rất nguy hiểm.
Trong trường hợp này, nếu là tui, khi tui đã cho người ta vượt là tui nhường hết lun, giảm tốc còn 60km/h thui.

Cái này tui không chịu rồi. Yếu mà bày đặt qua mặt làm chi. Mình cho nó qua rồi sau đó nó cứ tàn tàn trước mặt mình tức lắm.

Có lần tui đi Phan thiết chơi, chạy Maz3. Có anh Altiz phía sau cứ pha đèn xin vượt trong khi tui đang chạy đúng 70 km/g theo quy định. Tức mình tui né xe vào trong, chấp nhận phần thiệt nhưng không giảm tốc mà tăng lên 100 km/g. Anh Altiz cũng chạy lên song song được một đoạn thấy không ổn liền giảm tốc lùi lại. Từ đó không thấy xin vượt gì nữa.

Ra đường lớn mình cứ đúng theo quy định mà đi, anh nào muốn xé rào thì cứ việc. Đường quy định 70 tui chạy 70, anh muốn vượt thì OK, anh đợi ngược chiều không có xe thì vượt, tui cứ 70 tui đi chẳng giảm tốc giảm ga gì hết. Nhưng mà gặp xe tốc hành thì tui né, chắc ăn. Mấy thằng đó chạy ẩu lắm, chọc nó giận nó cho mình bò càng luôn.

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113

hì, ông thầy lái xe của em cũng bảo thế và em cũng đã thấy như thế, đường đó cho chạy bao nhiêu bác cứ chạy bấy nhiêu, nếu bác đi chậm hơn là xe sau nó thúc, nào pha nào còi, bác lên đúng tốc độ qui định vd là 80, chẳng ai thúc..vượt trái vượt phải kệ nói tự nó quyết định:D. Tại rõ ràng nó vợt mình khi mình đang ở tốc độ maximum thì là nó chạy quá tốc độ còn gì, lỗi chắc. Ngoài ra có xxx là ko bao giờ nhường cho ai vượt hết, tại mình vừa lách vô cho nó vượt thì xxx sẽ thổi mình chạy sai tuyến, còn đứng đó cãi nhau với xxx, thì em nghĩ bác ra cái cột đèn uống vài ngụm nước cho đỡ tức rồi nhờ "bác" giải quyết hộ:D.