Tập Lái
13/9/11
9
0
0
Re:Xin hỏi chỗ giặt ghế nỉ xe oto

Cứ làm theo các bác ấy nói!theo em thì cứ mua về nhà giặt sẽ an toàn hơn :)

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

baonhd nói:
Do ghế xe quá dơ ( mấy đứa nhóc ăn uống đổ tùm lum ) mà tuần sau phải đi đám cưới thằng bạn , chở đội bưng quả nên em cần giặt gấp bộ ghế xe 7 chỗ ( Captiva ). Bác nào có biết chỗ giặt uy tín chỉ cho em với. Em ở quận 3 các bác ạ. Thank các bác trước.
Em làm theo cách sau:
_Đăng tin mua lại bộ bọc nỉ zin trong box GM (nhiều bác lên đời bọc da nên dư ra bộ này). Lấy bộ mới mua đem ra tiệm thuê họ đổi vào. Bộ cũ đem về nhà bỏ vào máy giẶT rồi cất đi, 1 năm thay 1 lần bảo đảm lúc nào cũng như xe mới.
_nếu không mua được thì bác cũng làm theo cách trên nhưng xe phải nghỉ vài ngày để gặt phơi khô rồi lắp lại. Mình cho vào máy giặt, giặt tại nhà là sạch nhất :D
Chúc bác như ý :)

Hạng B1
24/11/10
59
0
0
34
Bình Dương

Nhân tiện đây các bác cho em hỏi, xe em vios mà muốn tự tay thảo nỉ ghế ra thì phải tháo thế nào ạ!

Hạng B1
19/8/11
98
0
0

Bác ghé bên em, thợ của em chỉ cho, lần sau cứ thế mà làm, hihi nếu bận thì bác cứ giao cho em em cho thợ tháo cho bác
hvios nói:
Nhân tiện đây các bác cho em hỏi, xe em vios mà muốn tự tay thảo nỉ ghế ra thì phải tháo thế nào ạ!

Tập Lái
13/9/11
43
0
0

cái ghế nỉ đó minòh tự làm dc mà ta?
lột cái nỉ ra rồi giặt y như giặt áo quần!!!

Hạng B2
28/4/09
430
9
18
miền đông nam bộ

các bác ơi f1 nó tè lên ghế bây giờ băng ghế có mùi khai,em muốn giặt muoss thì có nên không,và bao lâu nước mới khô.
em phân vân lắm

Hạng B1
19/8/11
98
0
0

Chào bác, F1 tè lên ghế là chuyện nhỏ, hôm trước bạn của mình đi du lịch bằng Inova nhậu ở ghế sau đổ cả mắm tôm lên sàn, khi về lại đổ cả nước cá lên, sau 3 ngày ai lên xe cũng mắc ói, em giải quyết hết gần 1 ngày thơm phức.
bác thu xếp thời gian mang đến 368/34/24 Tân Sơn Nhì, xe của bác muốn thơm không khó, bơm nước vào rồi dùng máy hút ra, bơm vào hút ra cứ thế vài lần rồi sấy khô, đảm bảo hết mùi amoniac ngay.
Đây là xe em xử lý mùi thối của nước mắm và nước cá.
Xin hỏi chỗ giặt ghế nỉ xe oto

khanhhiep2006 nói:
các bác ơi f1 nó tè lên ghế bây giờ băng ghế có mùi khai,em muốn giặt muoss thì có nên không,và bao lâu nước mới khô.
em phân vân lắm

Hạng B2
28/4/09
430
9
18
miền đông nam bộ

chamsocoto nói:
Chào bác, F1 tè lên ghế là chuyện nhỏ, hôm trước bạn của mình đi du lịch bằng Inova nhậu ở ghế sau đổ cả mắm tôm lên sàn, khi về lại đổ cả nước cá lên, sau 3 ngày ai lên xe cũng mắc ói, em giải quyết hết gần 1 ngày thơm phức.
bác thu xếp thời gian mang đến 368/34/24 Tân Sơn Nhì, xe của bác muốn thơm không khó, bơm nước vào rồi dùng máy hút ra, bơm vào hút ra cứ thế vài lần rồi sấy khô, đảm bảo hết mùi amoniac ngay.
Đây là xe em xử lý mùi thối của nước mắm và nước cá.
Xin hỏi chỗ giặt ghế nỉ xe oto

khanhhiep2006 nói:
em phân vân lắm
em chân thành cảm ơn bác nha,bữa nào em ghé thăm bác.chứ mùi khai mà đóng kín là khủng khiếp
bác cho em cái giá giặt 1 ghế bên lơ và 1 băng ghế sau của xe 4 chổ