Hạng B2
25/4/19
153
609
94
37
Về ăn uống Phan Thiết thì nếu gia đình bác có thời gian ở thành phố nên ghé ăn thử hủ tiếu nổi tiếng gần chợ Phan Thiết: https://goo.gl/maps/cspQzpyj75p44dYh6, còn thích ăn cơm thì có Cơm gà Hạnh Hương, sát bên bánh xèo Cây Phượng cũng nổi tiếng.

Còn muốn mua bánh bột lọc Ánh Minh chợ Phan Thiết thì bác cứ gọi số này: 090-417-2585 gọi trước xe ôm giao hàng hoặc ghé chợ lấy ăn hay mang về SG làm quà.
em cảm ơn bác, e sẽ lưu lại để ghé khi đến nơi

Hạng B2
25/4/19
153
609
94
37
cảm ơn các bác, e đã liệu sơ được đoạn đường nào xấu, em sẽ dẫn gia đình tới Bàu Trắng-Bàu Sen cho gđ trải nghiệm thử theo lời bác @luckytwice.và mong có những tấm hình đẹp như bác ;)

• Like
Reactions: luckytwice
Hạng D
3/1/16
1.105
756
113
Dễ đi mà bạn, mình chỉ google map là đi dc nhiều điểm tham quan.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
6/8/16
2.420
18.290
113

Chào các bác, lâu lắm rồi gia đình em không đi du lịch đâu xa ngoài SG - Đà lạt - Vũng Tàu. Nên định trong tháng này hoặc đầu tháng 12 cả nhà đánh một phen đi Phan Thiết, mà bản thân em hay người quen chưa lần nào tự lái đến đó bao giờ nên mạo muội lên đây xin ý kiến các bác.

Do gia đình em cũng thích ngắm biển nên em định là đi theo đường đi VT, theo ven biển. Vừa đi vừa ngắm cảnh cho thoải mái. Lúc về em định đi QL1. Em có vài thắc mắc như này, tuyến em đi có phải tuyến ổn nhất không hay nên đi cao tốc LT - DG cho an toàn? Nếu đi tuyến này hay tuyến khác thì em cần chú ý gì nữa không? ví dụ như xxx, các quán ăn, nghỉ chân bên đường?

Cuối cùng thì đến PT nên ăn gì và ở đâu thì ngon và giá cả ok ạ?
em xin cảm ơn các bác
xa hơn 100km và đường xấu hơn, chỗ Lagi với khu trồng Thanh Long; ko nên đi đường đó

Tập Lái
15/10/20
28
21
3
31
Bác cứ đi đúng tốc độ biển báo tàn tàn là tới nơi hà,mà Đồng Nai hình như bây giờ bắt đầu triển khai phạt nguội qua camera rồi bác nên các chốt bây giờ ít lắm nhen

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44

Chào các bác, lâu lắm rồi gia đình em không đi du lịch đâu xa ngoài SG - Đà lạt - Vũng Tàu. Nên định trong tháng này hoặc đầu tháng 12 cả nhà đánh một phen đi Phan Thiết, mà bản thân em hay người quen chưa lần nào tự lái đến đó bao giờ nên mạo muội lên đây xin ý kiến các bác.

Do gia đình em cũng thích ngắm biển nên em định là đi theo đường đi VT, theo ven biển. Vừa đi vừa ngắm cảnh cho thoải mái. Lúc về em định đi QL1. Em có vài thắc mắc như này, tuyến em đi có phải tuyến ổn nhất không hay nên đi cao tốc LT - DG cho an toàn? Nếu đi tuyến này hay tuyến khác thì em cần chú ý gì nữa không? ví dụ như xxx, các quán ăn, nghỉ chân bên đường?

Cuối cùng thì đến PT nên ăn gì và ở đâu thì ngon và giá cả ok ạ?
em xin cảm ơn các bác
Đi theo như trong hình trên Google Map sẽ rất ức chế đoạn từ Dầu Giây (ra khỏi cao tốc) cho đến hết địa phận Đồng Nai do nhiều bảng cấm vượt san sát nhau và do đường hẹp (1 làn xe cho mỗi chiều lưu thông)

Bác đi chơi thì có thể tham khảo Cao tốc
QL51 (rẽ phải khỏi cao tốc)
Mỹ Xuân - Ngãi Giao (rẽ trái từ QL51)
(đi thẳng khi gặp giao lộ với QL56) Ngãi Giao - Hoà Bình
(rẽ phải khi hết Ngãi Giao - Hoà Bình) DT328
(hết DT328 rẽ trái) QL55 thẳng tới Lagi
rẽ trái ra QL55 ra đến QL1A lại
thẳng tiến Phan Thiết.

Đường đi tuy xa hơn nhưng ít xe hơn rất đáng kể chạy thoải mái nói chuyện ngắm cảnh không phải canh vượt xe như đi đoạn qua Đồng Nai

• Like
Reactions: tekken123
Hạng B2
2/1/17
168
257
65
40
Bác cứ gg map là ra ngay, 2 route. Đi 1 route về 1 route cho nó trải nghiệm

Hạng D
15/11/13
3.840
4.657
113
Đi PT quá dễ, chẳng có gì phải bàn. Cứ đúng tốc độ, đúng làn đường mà triển. Chú ý đoạn về khúc Xuan Lộc, Đồng Nai gần trạm nghỉ chân Đại Phú (xxx đứng ngay ở Đại Phú để bắt) hay có chim mồi.

Hạng B2
4/9/14
410
423
63
Nghe nói bắn 1 nơi xong bắt ở 1 nơi xa đã tái xuất rồi nha các bồ

Hạng C
19/3/15
632
557
93
42