Hạng C
5/7/13
844
599
113
Lộ trình mình từng đi như sau:
* SG - Cao tốc SG-Mỹ thuận - Ql30 - cao tốc Lộ tẻ-Rạch sỏi là đến Rạch giá. Mình khởi hành sớm 2g30, đến RG kịp chuyến phà sớm nhất
* Cho cả người và xe lên phà. Mất đâu 3.5-4 tiếng đến bến phà Thạnh thới, PQ. Phà đi khá nhanh, ngắm biển cũng rất lý thú. Đến PQ khoảng 11g trưa.
* Về đi phà về Hà tiên (đường gần hơn, giá vé rẻ hơn nhưng thời gian giống như về RG vì phà nhỏ chạy chậm). Lưu ý thêm: Phà Hà tiên miễn phí luôn lái xe nhưng phà RG không.
* Ở lại HT chơi 1 đêm, sáng sau về SG theo đường N2 để trải nghiệm
Bác đi CRV thì thoải mái, mấy mô dốc cầu hạ ga 1 chút thôi (mình cũng đi CRV nên biết vậy)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
8/4/07
188
169
43
Em mới đi ngày mồng 2/9 đây bác. QL80 từ Rạch Giá qua Hà Tiên gần 90km đi hết 3 tiếng đồng hồ . đường xấu
Bác chủ thớt muốn đi Phú Quốc thì đến bến phà Thạnh Thới , Rạch Giá là mua vé phà qua Phú Quốc đc rồi đâu cần chạy xuống Hà Tiên làm chi bác .

• Like
Reactions: phomoi and hmdung
Hạng B1
5/10/16
97
89
18
31
Các bác cho em hỏi Lộ trình từ Tp. HCM ra đảo Phú Quốc ạ? Em muốn đi dịp mùng 3 Tết AL. Đường xá nên chọn tuyến nào tốt nhất, phà nào qua đảo tiện nhất ạ. Em đi xe CRV chạy qua đảo.

Cách đây 8 năm em cũng chạy qua đảo khi đó chưa có cầu vàm cống em đi theo hướng phà qua tri tôn rồi xuống Kiên giang.

THANKS CÁC ACE RẤT NHIỀU Ạ.

View attachment 2847319*Ảnh minh họa
E đi mùng 10, bác tra số dt tổng đài đặt vé gọi đặt trước theo giờ bác chọn rồi canh giờ đi từ sg.
Có 2 bến 1 ở Hà Tiên, 1 Rạch Giá tuỳ bác chọn bến phà nào
Còn lộ trình thì e hay đi ct xong xuống đi về hướng Châu Đốc về Tịnh Biên để lên N1 đi thẳng là ra Hà Tiên tới bến phà.

• Like
Reactions: phomoi
Hạng B1
5/10/16
97
89
18
31
Vậy chạy theo hướng Tri Tôn hả anh?
Nếu bác đi phà ở Hà Tiên thì cứ về Châu Đốc đi Tịnh Biên thẳng N1 ra Hà Tiên đường đoạn đẹp đoạn hơi mấp mô xíu. E thì thấy tuyến này đường ổn nhất

• Like
Hạng B1
5/10/16
97
89
18
31
đặt vé phà trc.Nếu từ SG đi thường tui đi từ Châu Đốc bằng N2 xuống Hà Tiên gần hơn khoảng 40_50km và tránh đc khúc từ Hòn Đất xuống Hà Tiên.Đi đường đó là 1 cực hình
Từ rạch giá về hà tiên là 1 cực hình.. nghe bác sedan biển 60 đi mất 5h đoạn đó

• Like
Hạng C
22/8/16
543
1.070
93
40
SG - Cao tốc SG-Mỹ thuận - Ql30 - cao tốc Lộ tẻ-Rạch sỏi là đến Rạch giá
OK Anh mình muốn hỏi trên này để có bác nào đi rồi biết rõ hơn về tuyến LỘ TẺ - RẠCH SỎI và QL80 ko biết đường này chạy có ok không trước mình đi chưa có Cao tốc LT-RS ???
1. Về lộ trình:
Sài Gòn - Cao tốc Trung Lương - Mỹ Thuận - Quốc lộ 30 - cầu Cao Lãnh - cầu Vàm Cống - cao tốc Lộ Tẻ Rạch Sỏi - Rạch Giá. Đây là lộ trình ít mệt nhất. Chê Lộ Tẻ Rạch Sỏi vì nó không được thảm nhựa nóng nhưng nó kg bị xe máy chen vô, đường cũng bằng phẳng.
Không đi hướng Sài Gòn => N2 => Tân Châu => Châu Đốc => Hà Tiên: đường sóc, nhỏ, rất mệt người.
Không đi tới Rạch Giá rồi xuống Hà Tiên vì xa thêm 80 km, đường xấu.
Không đi hướng tới Cầu Vàm Cống => Long Xuyên => Tri Tôn => Hà Tiên: xa, mất thời gian.
2. Về vé Phà: Bác cứ book trước cho chủ động, nhất là về thời gian.
3. Về ăn: Quán Búp ở Dương Đông; Tình Biển ở Hàm Ninh; Mỹ Lan ở Bãi Sao => giá cả hợp lý, vui vẻ.

• Like
Hạng B2
18/9/17
200
265
63
41
Từ rạch giá về hà tiên là 1 cực hình.. nghe bác sedan biển 60 đi mất 5h đoạn đó
5h thì hơi quá.Từ Rạch Giá đi Hà Tiên khoảng 90km đi đường Hòn Đất khoảng 3_4h là cùng.Nếu nhanh đi qua hướng Châu Đốc xuống đường nhỏ nhưng vắng xe chạy khoẻ hơn

• Like
Hạng D
16/5/14
2.294
2.279
113
SG - Cao tốc SG-Mỹ thuận - Ql30 - cao tốc Lộ tẻ-Rạch sỏi là đến Rạch giá

1. Về lộ trình:
Sài Gòn - Cao tốc Trung Lương - Mỹ Thuận - Quốc lộ 30 - cầu Cao Lãnh - cầu Vàm Cống - cao tốc Lộ Tẻ Rạch Sỏi - Rạch Giá. Đây là lộ trình ít mệt nhất. Chê Lộ Tẻ Rạch Sỏi vì nó không được thảm nhựa nóng nhưng nó kg bị xe máy chen vô, đường cũng bằng phẳng.
Không đi hướng Sài Gòn => N2 => Tân Châu => Châu Đốc => Hà Tiên: đường sóc, nhỏ, rất mệt người.
Không đi tới Rạch Giá rồi xuống Hà Tiên vì xa thêm 80 km, đường xấu.
Không đi hướng tới Cầu Vàm Cống => Long Xuyên => Tri Tôn => Hà Tiên: xa, mất thời gian.
2. Về vé Phà: Bác cứ book trước cho chủ động, nhất là về thời gian.
3. Về ăn: Quán Búp ở Dương Đông; Tình Biển ở Hàm Ninh; Mỹ Lan ở Bãi Sao => giá cả hợp lý, vui vẻ.
Thanks bác nhiều nhé. rất chi tiết

Hạng D
10/6/10
1.392
1.218
113
Nếu đi từ SG thì đi phà Rạch giá là ổn nhất, vé mắc hơn tí, chạy lâu hơn tí nhưng khỏe hơn. Mình đi cả 2 đường Rạch giá - Hà tiên, hay đi Hà tiên qua Châu đốc đường đều ko tốt. Chả tiết kiệm dc thời gian đâu.
Phà Rạch giá - PQ thì chở ô tô chỉ có chuyến buổi sáng, nên book trước cho chắc ăn.
Đường Châu đốc - Hà tiên thì nhỏ, mấp mô, nhiều đoạn tưng muốn đụng nóc :D :D