Xin hỏi thông tin trên sổ đăng kiểm!?

Hi mọi người.

Trên sổ đăng kiểm em thấy chỗ mục Số lượng lốp, cỡ lốp/ trục có ghi 2 giá trị 1 và 2 như hình.

Mọi người cho em hỏi sổ đăng kiểm ghi vầy nghĩa là sao ạ?

Xin cám ơn
Xin hỏi thông tin trên sổ đăng kiểm!?

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: PMH82
Hạng B2
16/5/17
238
394
63
38
Thường thì xe bmw hoặc mer có mấy dòng xe được sử dụng 2 cỡ lốp như vậy.bác thích gắn cỡ nào cũng được.hoặc xe bác muốn lên mâm bự có thể thêm ít $$ thì đi đăng kiểm xin lên mâm.vì xe mình cũng 2 cỡ như vậy

Hạng C
10/12/12
896
2.044
93
Cái này ko mới, kể mấy ông 1 cái còn kinh hơn: tầm 2 chục năm trước, ông già mình là tài xế, chạy chở sếp. Sếp cũng để ý, bảo sao xe này đi ồn,lúc đó là camry nhập 99 hay 01 gì ko nhớ. ông cũng chiều sếp, tới hạn đi thay vỏ, ông bán vỏ giao cho lốp to hơn bề ngang, thành vỏ dày hơn, mâm dùng lại. bảo bao êm. chạy đúng êm thật.
Xong, tới đăng kiểm, mấy chú lính bên đăng kiểm dù thấy biển xanh nhưng sai số lốp, ko dám cho qua, kêu trạm trưởng. trạm trưởng xử lý 1 pha......ko đỡ nổi: Lấy cây viết bi, ghi tay thông số mới kế bên thông số trên sổ. Xong, qua, về.
(bổ sung thêm tý, sau này cái vỏ đó chạy bị cạ tùm lum, phải thay về vỏ cũ, còn sếp thì.......mua xe mới):D:D:D.

Hạng C
10/12/12
896
2.044
93
Thường thì xe bmw hoặc mer có mấy dòng xe được sử dụng 2 cỡ lốp như vậy.bác thích gắn cỡ nào cũng được.hoặc xe bác muốn lên mâm bự có thể thêm ít $$ thì đi đăng kiểm xin lên mâm.vì xe mình cũng 2 cỡ như vậy
ko phải chú ơi, năm 2013 con Bim seri 3 mình cho chạy tới 4 thông số mâm, từ 16 lên 20in luôn, còn lên mâm thì ko xin đăng kiểm được, bên đăng kiểm có thông số kỹ thuật xe khi lưu hành, họ tra trên máy là ra xe đó, đời đó được chạy bao nhiêu mâm,vỏ. sai là đuổi về.
còn dân chơi lên mâm thì có kỹ thuật lên mâm riêng để đảm bảo an toàn, phần này dài lắm, ko post hết dc :D

Hạng D
8/10/11
3.064
5.848
133
Sổ đăng kiểm kiểu nay hay nè muốn lên mâm xuống mâm cũng đỡ bị hành.

Hạng D
29/7/16
1.573
388
93
49
Ở Việt Nam, có một số dòng xe chạy mâm/lốp khác nhau 17”, 18”, 20” giữ các phiên bản như Ranger wildtrak / Everest new, song trong sổ đăng kiểm chỉ ghi một loại duy nhất cho mổi xe, nên khg đổi qua lại được khi đổi sang lốp AT đi đường xấu vào mùa mưa (vì AT khg có lốp trùng thông số với HT kiểm định) mà khg biết sai chổ nào...!?! Hoặc như xe Everest 2 cầu thì cho đăng kiểm mổi Thông số lốp 20” HT (thị trường khg có lốp AT trùng Thoòng số), khi đi công trình nông Lâm nghiệp trên Tây Nguyên vào mùa mưa thì dùng như thế nào khg biết luôn...!!!
Khả năng là ông sx xe ngồi đó chỉ biết máy lạnh xài laptop mang tai nghe cùng cái công tắc đèn on/off kinh niên hơm các cụ...!!! Trong khi ông sx xe Kia/ Mer/ Bim,... đi thực tế hơn hơm...!!!

Mong các cụ khai sáng và chỉ giáo...!!!