Hạng B2
29/5/14
161
13
28
31
acc google drive em cũng có mà sợ nó chết đột tử bác ạ. Khi nào mua theo tháng hoặc theo năm thì mới yên tâm được
Google chỉ là backup cho cái ổ 4TB thôi.
Còn data thì vẫn phải lưu 1 bản ở đó.
Khi google drive tạch thì data local vẫn còn ---> mất đống backup cũ (không dùng).
Lúc đó thì kiếm tài khoản google khác mà backup tiếp.
Trường hợp cả ổ 4TB và google cùng tạch --> quá đen --> reset

Hạng B2
29/5/14
161
13
28
31
Em biết máy chủ vật lý HPE và Cohesity – một trong 10 công ty cung cấp dịch vụ Sao lưu dữ liệu trên Cloud tốt nhất thế giới. Nhưng chưa từng thấy phương án 2 ông này kết hợp.
Ngày mai (15/9) bên HPE có tổ chức hội thảo trực tuyến với chủ đề: Chinh phục thách thức dữ liệu và Tối ưu hóa hiệu quả đầu tư với Giải pháp Lưu trữ tích hợp HPE Cohesity. Bác có nhu cầu tìm hiểu thì đăng ký tham gia đi: http://tech-webinar.vn/

Hạng B2
13/12/13
161
28
28
43
Phan Thiết
Google chỉ là backup cho cái ổ 4TB thôi.
Còn data thì vẫn phải lưu 1 bản ở đó.
Khi google drive tạch thì data local vẫn còn ---> mất đống backup cũ (không dùng).
Lúc đó thì kiếm tài khoản google khác mà backup tiếp.
Trường hợp cả ổ 4TB và google cùng tạch --> quá đen --> reset
Nếu mà vậy thật thì reset cũng ko hết bác ạ. Mà cái ổ 4tb 3.5 lôi đi backup cũng vất vả, box thì ko được mua

Tập Lái
29/5/14
46
14
8
38
Ngày mai (15/9) bên HPE có tổ chức hội thảo trực tuyến với chủ đề: Chinh phục thách thức dữ liệu và Tối ưu hóa hiệu quả đầu tư với Giải pháp Lưu trữ tích hợp HPE Cohesity. Bác có nhu cầu tìm hiểu thì đăng ký tham gia đi: http://tech-webinar.vn/
Giải pháp Lưu trữ tích hợp HPE Cohesity này thích hợp với bên nào có nhu cầu sao lưu đến hàng trăm TB dữ liệu. Ko biết hội thảo này sẽ nói về cái gì bác nhỉ?

Hạng B2
29/5/14
161
13
28
31
Nếu mà vậy thật thì reset cũng ko hết bác ạ. Mà cái ổ 4tb 3.5 lôi đi backup cũng vất vả, box thì ko được mua
Mấy cái này là do cách nói cách làm thôi.
Muốn xin cái gì thì phải cho sếp hết các thông tin:
  • Hệ thống hiện tại có vấn đề gì?
  • Xử lý vấn đề đó thì sếp được cái gì? ---> ví dụ: hệ thống tạch, mất data, anh em không làm được việc, sếp vẫn phải trả lương ---> sếp mất tiền.
  • Xử lý vấn đề thì cần tất cả bao gồm những cái gì? (bao nhiêu $$ đầu tư, bao nhiêu thời gian xử lý)
  • Sau khi xử lý xong thì lấy cái gì ra đảm bảo hệ thống chạy ngon? Giả sử máy bị virus -----> lôi bản backup ra restore lại được ---> cần làm demo sếp xem luôn
Sau khi chuẩn bị đủ đống thông tin đó thì xin tiền sếp vô tư.

Hạng B2
29/5/14
161
13
28
31
Giải pháp Lưu trữ tích hợp HPE Cohesity này thích hợp với bên nào có nhu cầu sao lưu đến hàng trăm TB dữ liệu. Ko biết hội thảo này sẽ nói về cái gì bác nhỉ?
Thấy bảo có những nội dung này bác ạ:

Hạng B1
16/8/14
51
10
10
35
Em biết máy chủ vật lý HPE và Cohesity – một trong 10 công ty cung cấp dịch vụ Sao lưu dữ liệu trên Cloud tốt nhất thế giới. Nhưng chưa từng thấy phương án 2 ông này kết hợp.
Có thể hiểu nôm na như vầy, tính trung bình, các tổ chức có quy mô vừa và lớn đang sử dụng các sản phẩm đơn lẻ từ khoảng 5 nhà cung cấp giải pháp khác nhau để quản lý những dữ liệu không nhạy cảm với độ trễ, làm tăng độ phức tạp và chi phí, mất đi khả năng di trú dữ liệu và hạ thấp hiệu quả hoạt động. Bằng giải pháp chung của HPE và Cohesity sẽ giúp đơn giản hóa hoạt động sao lưu dữ liệu và hạ thấp Tổng chi phí sở hữu (TCO)
Bác đọc hình này chắc sẽ hiểu:

Hạng B1
9/11/12
68
16
8
Có thể hiểu nôm na như vầy, tính trung bình, các tổ chức có quy mô vừa và lớn đang sử dụng các sản phẩm đơn lẻ từ khoảng 5 nhà cung cấp giải pháp khác nhau để quản lý những dữ liệu không nhạy cảm với độ trễ, làm tăng độ phức tạp và chi phí, mất đi khả năng di trú dữ liệu và hạ thấp hiệu quả hoạt động. Bằng giải pháp chung của HPE và Cohesity sẽ giúp đơn giản hóa hoạt động sao lưu dữ liệu và hạ thấp Tổng chi phí sở hữu (TCO)

Bác nói chuẩn.
Thông thường, trong hoạt động sao lưu và khôi phục dữ liệu, các cty sử dụng nhiều môi trường lưu trữ, phần mềm sao lưu dữ liệu, máy chủ lưu trữ và quản lý dữ liệu chủ cũng như thiết bị cổng điện toán đám mây khác nhau - mỗi giải pháp đó lại có các giao diện quản lý riêng, thường đòi hỏi nâng cấp lớn với chi phí đắt đỏ.

Hạng B1
16/8/14
51
10
10
35
Bác nói chuẩn.
Thông thường, trong hoạt động sao lưu và khôi phục dữ liệu, các cty sử dụng nhiều môi trường lưu trữ, phần mềm sao lưu dữ liệu, máy chủ lưu trữ và quản lý dữ liệu chủ cũng như thiết bị cổng điện toán đám mây khác nhau - mỗi giải pháp đó lại có các giao diện quản lý riêng, thường đòi hỏi nâng cấp lớn với chi phí đắt đỏ.
Đúng bác, khi IT phải quản lý lượng data lớn tới vài trăm TB thì chậm tốc độ sao lưu và kéo dài thời gian khôi phục dữ liệu là 1 vấn đề rất nhức não.

Tập Lái
24/3/19
27
2
9
34

Cảm ơn bác, hình hơi mờ nhưng xem cũng hiểu cơ bản về nguyên lý vận hành đó bác :D
Bác có thể dự trù kinh phí cơ bản giúp em được ko?
Em cảm ơn bác nhiều nhé.