Tập Lái
23/4/22
3
1
3
36
Mình có việc cần đi vào đường Phạm Hùng, hướng từ miền Tây lên, khi tới ngã tư, mình chỉ cần đi lane sát bên trái, rồi đợi đèn xanh là rẽ trái được đúng không mọi người. CSGT có hay bắt ở đây không. Em cám ơn nhiều. Ai thường qua đây giúp em với.

Xin hỏi về cách đi ở Nguyễn Văn Linh - Phạm Hùng, do lần đầu nên sợ bị phạt
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng F
27/6/12
5.023
11.742
113
Mình có việc cần đi vào đường Phạm Hùng, hướng từ miền tây lên, khi tới ngã tư, mình chỉ cần đi lane sát bên trái, rồi đợi đèn xanh là rẽ trái được đúng không mọi người. Pikachu có hay bắt ở đây không. Em cám ơn nhiều. Ai thường qua đây giúp em với
Xem mà đi thôi bác. NVL có mấy chỗ đèn 2 nhịp. Cụ thể góc này em không nhớ.

• Like
Reactions: Vu long
Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.552
11.721
113
HCM
Mình có việc cần đi vào đường Phạm Hùng, hướng từ miền tây lên, khi tới ngã tư, mình chỉ cần đi lane sát bên trái, rồi đợi đèn xanh là rẽ trái được đúng không mọi người. Pikachu có hay bắt ở đây không. Em cám ơn nhiều. Ai thường qua đây giúp em với

Đúng rồi bác. NVL rẽ trái Phạm Hùng thoải mái. Tuy nhiên, sau khi rẽ trái sẽ có thêm nhịp đèn đỏ chỗ dừng chờ giữa giao lộ, đợi đèn xanh rồi đi tiếp. Chổ này khi rẽ trái nếu xe hơi xếp hàng dài lú đuôi ra dòng xe đang chạy trên NVL thì bác có thể xếp thành hàng 2-3 cho gọn. CSGT chỗ này chỉ hay kiểm tra xe tải hướng cầu Phú Mỹ về.

Tập Lái
23/4/22
3
1
3
36
Đúng rồi bác. NVL rẽ trái Phạm Hùng thoải mái. Tuy nhiên, sau khi rẽ trái sẽ có thêm nhịp đèn đỏ chỗ dừng chờ giữa giao lộ, đợi đèn xanh rồi đi tiếp. Chổ này khi rẽ trái nếu xe hơi xếp hàng dài lú đuôi ra dòng xe đang chạy trên NVL thì bác có thể xếp thành hàng 2-3 cho gọn. CSGT chỗ này chỉ hay kiểm tra xe tải hướng cầu Phú Mỹ về.
cám ơn bác nhiều, do nghe nói nvl pikachu me ghê lắm nên lo hỏi trước cho chắc.

• Haha
Reactions: 3Khía_CàKhịa
Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.552
11.721
113
HCM
Mình chuẩn xe biển tỉnh luôn, mồi ngon.
Chỉ có giao lộ NVL-Nguyễn Hữu Thọ là có làn rẽ phải và cấm rẽ trái. Còn từ hết cao tốc vào Phạm Hùng dễ đi. Thích đi làn nào cũng được.

Hạng C
10/2/09
829
1.066
93
Chỉ có rẽ trái ra NVL thì xxx mới me lỗi cán vạch dc.

Chứ từ NVL rẽ trái vào thì không thể me dc vì đường đông. :D

Hạng D
26/9/12
1.036
66.965
113
Ho Chi Minh City
Đi NVL nếu chạy làn hỗn hợp thì dễ bị kiếm chuyện, và các anh ý hay kiếm chuyện với xe máy, còn lại vô tư. Sáng nay thấy làn hỗn hợp trước cổng ĐH Kinh tế mấy ảnh dừng 1 lúc 5-6 cái 4 bánh, không hiểu lỗi gì.
Ngoài ra còn 1 chỗ dễ bị ăn phạt là quẹo trái từ QL50 bên Q8 vào NVL, rất dễ ăn lỗi cán vạch do ngã tư này méo xẹo.

Hạng F
3/10/15
9.738
11.973
113
Đi NVL nếu chạy làn hỗn hợp thì dễ bị kiếm chuyện, và các anh ý hay kiếm chuyện với xe máy, còn lại vô tư. Sáng nay thấy làn hỗn hợp trước cổng ĐH Kinh tế mấy ảnh dừng 1 lúc 5-6 cái 4 bánh, không hiểu lỗi gì.
Ngoài ra còn 1 chỗ dễ bị ăn phạt là quẹo trái từ QL50 bên Q8 vào NVL, rất dễ ăn lỗi cán vạch do ngã tư này méo xẹo.
Nếu dừng thế là bắn tốc độ đấy.
Ở đoạn đó còn bắn tốc độ cả xe máy cơ.