Hạng B1
24/11/07
87
0
0
Hà nội
Chao các bác,
e đang có ý định mua xe camrry mà hôm nay ra Toytota Hoàn kiếm ngó nghiêng định đặt xe mà thấy đúng là bọn làm ăn củ chuối quá, tụi nó nói em xếp hàng và khi gần đến lượt thì đặt 200tr sau khi đặt tiền thì khoảng 1tháng sẽ giao xe.
Không hiểu tụi Oto việt nam làm ăn kiểu gì nữa, trong khi đang ế chết mẹ, cả tháng bán dc có vài con mà bắt đặt tới 200tr để chờ mua xe....cứ như là nhiều ng mua quá không bằng, mà đặt kiêu mẹ gì mà tới 200tr. tụi nó lý giải là vì để tránh người cứ đặt 1 or 2k usd để đầu cơ....mẹ ơi thị trường oto Việt Nam mà còn đầu cơ chứ...
Bực mình e quay sang định mua xe Camrry nhập khẩu..
E thấy trên thị truong bây giờ có con Camrry nhập khẩu 2.0 đời 2010 sx ở Đài loan.
Em không rõ về con này xin hỏi các bác xe này như thế nào? chât lượng có tốt không và chỉ 2.0 thì có sợ yếu không nhỉ vì hình nhưng phom xe cũng to bằng xe 2.4 nhập khẩu thì phải.
Bác nào biết rõ và đã sử dụng rùi thì làm ơn chỉ giáo cho e với
Giá hợp lý bay giờ là bao nhiêu ?
P/s : chắc em éo thèm mua xe Camrry LD nữa đúng là chỉ có ở VN mới có kiểu bán xe như vậy...cầu mong tụi nó sập tiệp chết me đi....
Tks

AMG
Hạng B1
25/1/05
77
4
8
38
Hà Nội
Nghe xong e giật hết cả mình tưởng cam 2110 mà bjo đã có rồi.
Cam 2.0 thì e chưa được chạy nhưng 2.4 3.5 lien doanh hàng LD và nhập e đều chạy rồi. nói chung xe nhập chạy có cảm giác thích hơn hẳn, còn nội thất liên doanh thi hơn so với hàng nhập base. còn bác máu tậu hẳn con XLE hàng nhập đi là chuẩn nhất

Hạng C
30/6/08
542
7
18
48
Thủ đô
Xe Đài Loan và VN đều tương đương nhau về chất lượng nói chung, nhưng không thể so sánh với LE hay XLE được. Máy 2.0 dùng trong nội thành ok vì thân vỏ của xe này cũng giống xe LD, kh nặng bằng LE. Vấn đề nữa là giá cũng kh quá cao, nên bác chọn con này là ổn.

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Đã lên tới sedan hạng trung thì phải chạy 2.4 mới bốc bác ạ. Xe to, nặng chạy 2.0 ì ạch lắm.

Hạng C
1/10/07
817
1
0
GREEN LAND
theo em bác cứ mua con 2.0 nhập khâu của Đài loan đi... rồi bác sẽ có kinh nghiệm chia sẻ với anh em os...
bọn toy vn đúng là làm ăn củ chuối lắm bác ạ... chơi với bọn toy vn thì phải biết làm món
"củ chuối om lươn" cơ...

Hạng B2
7/4/09
306
0
0
Re:xin hoi ve Camrry 2.0 đời 2110 nhap khau

nha san xuat da dua ra la chay ok rui. nhieu khi may 2.0 nhung vong tua cua no bang 2.4 thi soa. len cac bac dung binh luan nhieu qua. thich la choi xe moi cho yen tam bac ah. o thi truong viet nam em thay camry 2.0 la hop ly nhat