Hạng B2
7/10/19
111
168
43
50
Chỗ này có ở Tp.HCM, quận nào vậy các bác? em tính đẩy con Focus để kiếm 7 chỗ.

Hạng B2
11/6/14
381
172
43
46
View attachment 2282276

Hi mọi người

Mọi người có mua xe cũ ở Hiền Toyota lần nào chưa? Cho mình ý kiến về chất lượng xe bên đó nha. Cảm ơn nhiều.
Mình là nạn nhân khi mua xe của Hiền Toyota, bạn nên đặc biệt quan tâm đến tình trạng xe đã bị tai nạn, quay ODO và ngập.

Mua xe được bảo hành tại Hiền Toyota 06 tháng tưởng ngon, đem qua hãng check thì ra xe bị tai nạn, binh lại tùm lum ... bạn nên cẩn thận.

Tốt nhất, mua xe cũ thì ra hãng check, bạn nên làm việc với hãng trước và nên dò hỏi xem Hiền Toyota kết thân với đại lí nào, thường là Toyota Bến Thành vì vậy bạn nên ra Toyota Nguyễn Văn Lượng (hoặc chổ nào kah1c với đồng bọn Hiền Toyota), chổ cũng mua bán xe cũ mà check, nếu Hiền Toyota ok thì bạn check xong thì mua, thân !

Bạn cũng lưu ý là vấn đề quay ODO gần như là 99% ở xe cũ, hãng cũng khó check ra, nhìn nội thất xe ... và nhờ hãng in ra lý lịch bảo dưỡng, phần nào hiểu thêm.

Hạng D
4/10/15
1.427
2.503
113
36
Klq nhưng bà chủ Hiền Toyota mới chia sẻ FB cảnh báo vụ lừa đảo chuyển tiền nhầm này =))

Hạng B2
11/6/14
381
172
43
46
Giá cao như xe cũ mấy đại lý To. Bao quay đầu giá khá tốt, bảo hành trách nhiệm 6 tháng nếu ko còn bh hãng, nên khá yên tâm các bác. Chất lượng đầu vào khá chuẩn, đa số xe có lịch sử hãng và ko thấy tua km, chỉ có nhược điểm là xe cũ trầy xước nhiều mà bên cô Hiền sơn dặm hơi xấu. Mấy bác nhờ e đi xem mua mấy xe đời sâu 3-7 năm đem xe về toàn đi dặm và pass lại nguyên con mới đẹp.

Mình là nạn nhân khi mua xe của Hiền Toyota, bạn nên đặc biệt quan tâm đến tình trạng xe đã bị tai nạn, quay ODO và ngập.

Mua xe được bảo hành tại Hiền Toyota 06 tháng tưởng ngon, đem qua hãng check thì ra xe bị tai nạn, binh lại tùm lum ... bạn nên cẩn thận.

Hạng B2
11/6/14
381
172
43
46
Klq nhưng bà chủ Hiền Toyota mới chia sẻ FB cảnh báo vụ lừa đảo chuyển tiền nhầm này =))
Chắc do làm ăn dối trá nên nạn nhân tìm cách kéo XHĐ vào chơi cho mất mặt đấy

Hạng B2
11/6/14
381
172
43
46
Mình sorry có thể đụng chạm đến anh em mua bán xe cũ, đồng ý là mua bán xe cũ là phải dọn lại nhưng nếu dấu diếm xe bị tại nạn, binh xe tùm lum, đồ thay từa lưa, xe tai nạn/ngập nước ... rất tội cho người dùng.

Mua bán mà thất đức, ác ý, chủ ý lừa dối ... thì có kiếm được tiền nhưng những đồng tiền dơ bẩn ấy cũng không giữ được, gia đình tan nát thôi.

• Like
Reactions: Linh74 and Bqduong
Hạng B2
14/3/14
202
309
63

Ok bác. E mua xe bên đó vẫn đi kiểm tra đầy đủ tại hãng trước khi lấy xe bác ơi. Còn vấn đề bảo hành hay quay đầu nó là một phần thôi bác. Họ làm ăn được lớn như thế ko phải do may mắn đâu bác. Nếu làm ăn chụp dựt thì đi lâu rồi.