Hạng B1
13/10/20
71
70
18
31
Hi các bác, em là tài mới lái được 6 tháng, có nhiều trường hợp chưa rõ nên muốn hỏi các bác về vấn đề này

Em hay đi qua lộ trình từ Q5 lên Điện Biên Phủ và rồi quay đầu tại cầu vượt hàng xanh để qua ĐBP mặt đường bên kia. Em muốn hỏi các bác:

- Em có cần chờ đèn đỏ chuyển xanh để quay đầu ko? => Em là tài mới nên hay nhìn các bác phía trước, mà e thấy đa số các bác đều chờ đèn xanh, còn e vài lần thì rẽ luôn ko chờ đèn, ở đó có bốt CSGT nhưng e chưa bị hốt vô bao giờ??
- Em quay đầu tại làn đường rẽ trái hay là phải quay đầu tại bùng binh?
- Em quay đầu rồi thì cần chờ đèn bên hướng kia, hay là quan sát xe rồi tự nhập làn??

Thank các bác :p:p:p

Xin hỏi về Điện Biên Phủ - Ngã 4 hàng xanh

Hạng B2
19/11/10
164
2.960
133
Anh quay đầu tại làn đường rẽ trá isát chân cầu vượt, không cần chờ đèn

Hạng B2
20/2/11
141
96
28
Bác cứ cặp sát lane trái quay đầu, ko cần qua đến vòng xoay, đèn chỉ chờ khi đi thẳng hoặc rẽ trái đi về hướng XVNT.
Quay đầu chỗ đó bác cần quan sát hướng xe từ cầu Sg đến, cứ trống xe thì nhập lane luôn ko cần chờ đâu.

Hạng B2
21/11/18
131
746
93
Xem thử GG map thì nó có cái bảng này thì sao ta.
Chỗ đó có bảng cho phép quay đầu không, có thì thoải mái, không thì mình chờ đèn rồi đi theo vòng xoay là chắc cú

Hạng B2
19/11/10
164
2.960
133
Xem thử GG map thì nó có cái bảng này thì sao ta.
Chỗ đó có bảng cho phép quay đầu không, có thì thoải mái, không thì mình chờ đèn rồi đi theo vòng xoay là chắc cú
View attachment 2439281
Bảng này cấm xe từ hướng Xô Viết Nghệ Tĩnh. Từ Điện Biên Phủ có vẽ hướng quay đầu sát chân cầu, bảng thì ko nhớ. Hình như có

Hạng B1
13/10/20
71
70
18
31
Anh quay đầu tại làn đường rẽ trá isát chân cầu vượt, không cần chờ đèn
Bác cứ cặp sát lane trái quay đầu, ko cần qua đến vòng xoay, đèn chỉ chờ khi đi thẳng hoặc rẽ trái đi về hướng XVNT.
Quay đầu chỗ đó bác cần quan sát hướng xe từ cầu Sg đến, cứ trống xe thì nhập lane luôn ko cần chờ đâu.

thank 2 bác, mà lại có bác khác nói là chỗ này ko có bảng quay đầu nên ko cho phép :(

Vấn đề này có nhiều người hỏi rồi bác. Có báo vòng xuyến bác phải ôm vòng xuyến trừ trường hợp có biền cho phép quay đầu sau đó. Ở đây ko có biền quay đầu vô là bị vịn. Còn CSGT ko bắt là do đường đông, tránh ùn xe nên cho qua. Có CSGT bác dừng đèn đỏ, bác bật xi nhan,họ ngoắc tay cho qua thì đi, không thì cứ chờ đèn và ôm bùng binh. Mình có bữa ngoắc cho qua chạy chậm nên hỏi luôn. Trà lời do đông nên cho đi chứ sai luật nhé.

oh thank bác, hên là chưa bị ngoắc vô lần nào :D , e là hay quẹo trái luôn chứ ko qua bùng binh, vậy nó làm cái làn rẻ trái chi ta, còn vẽ mũi tên nữa chứ

Hạng C
7/10/19
918
1.365
58
44
thank 2 bác, mà lại có bác khác nói là chỗ này ko có bảng quay đầu nên ko cho phép :(

oh thank bác, hên là chưa bị ngoắc vô lần nào :D , e là hay quẹo trái luôn chứ ko qua bùng binh, vậy nó làm cái làn rẻ trái chi ta, còn vẽ mũi tên nữa chứ
làm vậy để còn có cái lụm tiền. Bác để ý đi từ cầu Sài gòn xuống tới ngã tư hàng xanh có biển quay đầu phía trước vòng xuyến. Ai quay đầu thì chạy vô. An tâm. Còn ở đây ko rõ ràng hên xui thôi

Hạng F
27/6/12
5.023
11.742
113
Thường lane quay đầu kiểu này thì không có đèn. Chỗ này thì em không nhớ.

Hạng B1
17/6/20
59
1.002
83
vẫn đi bộ hàng ngày, iem nghĩ là trên đường ĐBP,dưới chân cầu vượt đều có lối cho xe quay đầu mà không cần đèn tín hiêu GT, về cả 2 chiều!

• Like
Reactions: u 11