Hạng D
6/8/16
2.419
18.280
113
miền tây giờ toàn đường lộ, cầu,... lấy đâu ra kênh rạch mà chạy xuồng như xưa nữa.

Hạng B2
24/2/14
368
192
43
Vợ mình dân miền Tây nhưng mà dân thị trấn. Mình hay đi chơi miền Tây vì nó tiện đường khi lễ Tết về thăm nhà vợ. Nên cũng muốn Tết này đổi gió :D

Hạng B2
24/2/14
368
192
43
Maison du Pays de Bến Tre
Cái này là đúng theo tiêu chí của Bạn nhất. Nổi tiếng lắm đó, đúng chất Miền Tây
Cám ơn anh. Nhưng nghĩ cảnh lễ Tết đi qua cầu Rạch Miễu sợ quá.

Hạng B2
23/9/16
126
134
53
33
có khi nào bác chủ thớt xem NetQue trên youtube rồi ghiền ko nhỉ, e dân miền Tây đây, kiểu trải nghiệm như bác muốn chỉ có nước kiếm bạn bè thân thiết ở miền Tây(nhà đứa nào càng vùng sâu vùng xa thì càng vui), chứ đi tour chán òm, hồi học cấp 2 cấp 3 e cũng hay la cà ở nhà mấy đứa bạn trải nghiệm y như bác muốn, đi ruộng bẫy cò, mò cua, mò hến dưới sông, bơi xuồng quang chài rồi nhảy theo cái chày xuống sông, mò cá chạch, cá bống, tôm... chia phe móc sình(bùn) chọi muống mù con mắt... nó vui thôi rồi.

Hạng C
22/8/16
543
1.070
93
40
Mình muốn hỏi ở miền Tây có nơi nào cho trải nghiệm cuộc sống như 1 gia đình đặc thù sông nước miền Tây không? Kiểu như ở ngôi nhà kiểu miền Tây, rồi đi chèo thuyền các kiểu.
Xin cám ơn các anh chị.

Mình định cùng gia đình trải nghiệm kiểu đó.

View attachment 2858628*Ảnh minh họa
Có 2 lựa chọn:
1. Maison du pays de bến tre: dạng homestay + tham gia sinh hoạt, nói chuyện với người dân.
2. Mekong Lodge Resort ở Cái Bè: ngủ giường tre, wc không cửa, nhà tắm lộ thiên, kg tivi trong phòng, khá biệt lập; có tour đi ghe, đi xuồng ba lá chèo tay len lỏi kênh rạch; tham quan vườn trái cây; nghe đờn ca tài tử; đi xe đạp xuyên làng xóm.
=> tùy Bác chọn.
Tuy nhiên, đó là dịch vụ thì cũng kg thần miền Tây lắm đâu. Với lại, miền Tây giờ nông thôn hóa rồi nên cũng mất dần tính dân dã.
Còn chuẩn tiêu chí của Bác thì kiếm nhà người quen mà ở quê ah, chí ít cũng phải về huyện. Chỉ sợ Bác về ở kg nổi 1 ngày thôi ah!

• Like
Reactions: duypd and nmduc073
Tập Lái
14/9/15
26
256
48
Có 2 lựa chọn:
1. Maison du pays de bến tre: dạng homestay + tham gia sinh hoạt, nói chuyện với người dân.
2. Mekong Lodge Resort ở Cái Bè: ngủ giường tre, wc không cửa, nhà tắm lộ thiên, kg tivi trong phòng, khá biệt lập; có tour đi ghe, đi xuồng ba lá chèo tay len lỏi kênh rạch; tham quan vườn trái cây; nghe đờn ca tài tử; đi xe đạp xuyên làng xóm.
=> tùy Bác chọn.
Tuy nhiên, đó là dịch vụ thì cũng kg thần miền Tây lắm đâu. Với lại, miền Tây giờ nông thôn hóa rồi nên cũng mất dần tính dân dã.
Còn chuẩn tiêu chí của Bác thì kiếm nhà người quen mà ở quê ah, chí ít cũng phải về huyện. Chỉ sợ Bác về ở kg nổi 1 ngày thôi ah!
mekong lodge giường nệm mà anh, có nằm giường tre cót két thực sự đâu

Hạng D
10/9/08
2.865
5.826
113
Có 2 lựa chọn:
=> tùy Bác chọn.
2 chỗ này xe hơi tới tận nơi được không anh?