Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Em đang lên ké hoach nghỉ tết tại 2 nơi này. Nhờ các bác truyền cho ít kinh nghiệm về nơi ăn nghỉ ạ. Em thích nó vì lạ và nghe trên này nhiều bác ca ngợi QL 14 giờ quá ngon để đi. Tks các bác.

• Like
Reactions: bichthuy1712
Tập Lái
29/7/16
3
2
3
Cho em hóng với, tết dương lịch này em định đưa cả nhà lên Ban Mê Thuột.
Có xem qua 1 số khách sạn trên agoda mà chưa quyết định cái nào ạ.

Hạng D
30/11/12
1.011
842
113
em ở buôn ma thuột nhưng cũng chưa đi vào mấy khách sạn nhìu nên cũng ko biết giá tiền ra sao
nhưng hiện có khách sạn 5 sao đại hùng ở 2 bà trưng đối diện vincom.
những khách sạn khác như daruco 4 sao tại cây số 3. cuối đường nguyễn tất thành, khách sạn bạch mã Hai bà trung, nguyễn đức cảnh, khách sạn sài gòn ban mê ngay trung tâm ngã sáu
khách sạn 3 sao thì cũng khá nhìu KS Đam san nguyễn công trứ, KS biệt điện ngay quảng trường thành phố, KS hoàng lộc ngay quảng trường đối diện nhà thi đấu tỉnh ( Năm ngoái mùng 2 có mấy đứa bạn ở sài gòn lên cũng ở khách sạn này cũng tốt lăm )...
Ăn thì tết nhất cũng khó nhỉ, năm ngoái mấy đứa bạn lên thì đi dọc theeo lê thánh tôn và ngô quyền có mấy quán hải sản mở cửa
Chơi thì có buôn đôn, lawk, thác dray sap
cafphe thì có làng cà phê trung nguyên cuối đường lê thánh tôn thì phải, làng cà phhe mehy co đường nguyễn văn cư, còn nhìu quán nữa, nói chung là thủ phủ cà phê nên đi đâu cũng có quand cà phê cả.
Còn một số món thịt rừng lúc trước em biết nhưng giờ về lại chẳng birts chỗ nào. quang trọng lên trên này là phải ăn thịt rừng chính hiệu
Tình hình là như vậy do em cũng vào xì gòn gần chục năm rồi nên giờ ở daklak chỉ biết đại khái thế thôi. chúc bác có 1 cái tết vui

• Like
Reactions: duvsp and binh nhì
Hạng F
1/6/15
5.555
28.532
113
Còn trường hợp muốn tìm phòng giá trung bình 300k-500k ở BMT thì bác vô đường Lý Tự Trọng nha, có nhiều lựa chọn cho bác.

• Like
Reactions: duvsp
Hạng D
30/11/12
1.011
842
113
lý tự trọng có cái sao khuê 2. em ko biết giá đo bao nhiu nhưng sao khuê 1 ở ngô quyền tầm 250k-300k tụi nhân viên nó bảo dưới sao khuê 2 rẻ hơn

Hạng D
30/11/12
1.011
842
113
Mình mới book 3 đêm cho dịp tết tây ở Ks sài gòn ban mê
ở ks sài gòn bm mà ở được noel thì vui hơn. người từ khacp nới đổ về ngã 6 nơi có nhà thờ thì đông vui hơn tết dương lịch

• Like
Hạng C
10/6/08
641
148
43
39
Biên Hòa
Có tour vietcaravan kìa bác. Đi Đăk Lăk Phú Yên 3 ngày. Có xe dẫn đường luôn. Ban mê ở ks 5*, tối gala đón giao thừa. Em bận show Nha Trang chứ không cũng đu theo rồi.

• Like
Hạng B2
2/10/15
303
444
63
51
Mình đã book ks saigon banme ngày mòng 1 tết, ks saigon banme thuộc saigon tourist nên ở cũng tốt, đi công tác đã ở đây 2 lần, moj thứ ổn, còn Tết thì chưa bik ntn, sáng mùng 2 về nhà vợ ở pleiku

• Like
Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Bác đi tưf
Mình đã book ks saigon banme ngày mòng 1 tết, ks saigon banme thuộc saigon tourist nên ở cũng tốt, đi công tác đã ở đây 2 lần, moj thứ ổn, còn Tết thì chưa bik ntn, sáng mùng 2 về nhà vợ ở pleiku
Bác đi từ đâu, ? Em cũng mồng 1 đến bmt ở 3 đêm rồi đi chiến dịch pờ lây, cu dài dằng dặc.... đây.

• Like
Reactions: Marines