Tập Lái
26/11/18
1
0
1
41
Xin chào toàn thể ae. Mình mới đi mua xe lần đầu nên có một số vấn đề thắc mắc về việc thời gian chờ lấy xe cũng như thêm chi phí để có xe nhanh hơn chút như hình. Theo như sale xe báo cho mình là phải chờ tối đa 3 tháng để có xe giao, muốn mua xe nhanh trong 1 tháng thì phải đưa thêm 20tr. Muốn có xe nhanh trong 2 tháng phải đưa thêm 15tr. Mình thấy khá bất ngờ về việc này, đã phải trả tiền có xe nhanh mà vẫn phải chờ. Và giá phải chờ có nhanh lại không hề rẻ.

Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
theo em từng làm và biết thì , mấy anh cấp trưởng phòng trở lên mới là người làm ra điều này , mấy bạn tư vấn bán hàng được chia khoảng nhất định trong ấy mà thôi.....ai ai là người có quyền phân xe ai ai là mấy anh đó.....theo em lên gặp luôn trưởng phòng.....nếu là hyundai em có thể giúp ạ ...sẽ chia

Hạng B2
30/7/18
171
131
43
Nói với nó, anh chỉ thích mua xe có ngay theo đúng giá thõa thuận, chỗ em không có anh đi chỗ khác mua hoặc anh sẽ đi mua xe hãng khác chứ làm ăn kiểu ăn sỏi ở thì anh không thích. Cứ tỏ thái độ cứng rắn bất cần thì tụi nó sẽ mềm hơn 1 chút vì tụi sale xe hơi và đại lý có khoảng deal giá chạy doanh số.

• Like
Reactions: DKmarket
Tập Lái
28/4/15
46
30
18
43
Ho Chi Minh City, Vietnam
Mình cũng đang mua xe ở hyudai, tuy nhiên mình thấy sale bên hyudai họ không chuyên nghiệp hứa hẹn đủ điều để bán được chiếc xe nhưng sau đó kệ tới đâu thì tới làm ăn theo kiểu chụp dựt, mình đặt cọc mua i10 sedan chờ 2 tháng rồi mà không có, sale cũng không biết khi nào giao, kiểu như chờ bố thí, rốt cuộc kêu mình chọn qua hachbach, thì mai ra có xe mà đi, không thì chờ đợi, nếu ko thích thì rút cọc về, hyudai này họ xem thường người mua hàng, khuyên các bạn nên xem xét kỹ với bên bán hàng trước khi xuống cọc, 1 khi đã dặt cọc rồi coi như cá nằm trên thớt