Thảo Luận Chung Xin hỏi về tình hình QL20

Hạng D
13/2/11
2.095
790
113
Em mới đi hôm 7/3. Đường đang làm ở khúc Gia Kiệm đến Định Quán, nhiều chỗ rất xấu và bụi.
xxx Đồng Nai làm việc nhiều, bắn tốc độ cũng nhiều nhưng cứ theo biển báo là ok. Đợt em đi thấy có nhiều đồng chí bị bắn hạ.
Về chim mồi thì em không gặp, nhưng tinh thần luôn cảnh giác nên an toàn.

OSOM
13/5/08
1.317
6
38
VN
Không biết khi nào đoạn đường xấu 2 bên đèo Tà Pứa mới làm xong nhỉ? sửa xong đi đường này là ổn nhất!

Hạng B2
16/4/13
276
200
43
30
Lâm Đồng - Tp. HCM
CarTen nói:
Không biết khi nào đoạn đường xấu 2 bên đèo Tà Pứa mới làm xong nhỉ? sửa xong đi đường này là ổn nhất!

Đèo Tà Pứa thì đã sữa lại, đi ngon rồi bác. Nhưng mà trên đoạn đường đi có nhìu chỗ đường hư đã cục lổm chổm. Đi sedan thì hơi khó khăn 1 chút còn nếu đi SUV thì cứ phan tới bến lun ^^

Đi QL20 qua địa phận ĐN các bác cứ tốt nhất là chạy đúng theo như trên Biển báo và cứ bò theo chim mồi cho đến hết lane liền nhé. Lên dốc cũng phải chịu bò theo. Hôm bữa e bò theo chịu k nỗi nên đành liều và thế là dính ngay. bị từ đá ba chồng mà đến gần Dầu Giây mới bị tóm đấy nhé các bác, Mình đề nghị cho xem lại hình ảnh thì bắt mình quay xe về chỗ đá ba chồng sẽ có người ra ngoắc lại cho xem hình. Bó tay lun :(

Hạng C
7/12/10
530
20
28
Cerato235.14 nói:
CarTen nói:

Đèo Tà Pứa thì đã sữa lại, đi ngon rồi bác. Nhưng mà trên đoạn đường đi có nhìu chỗ đường hư đã cục lổm chổm. Đi sedan thì hơi khó khăn 1 chút còn nếu đi SUV thì cứ phan tới bến lun ^^

Đi QL20 qua địa phận ĐN các bác cứ tốt nhất là chạy đúng theo như trên Biển báo và cứ bò theo chim mồi cho đến hết lane liền nhé. Lên dốc cũng phải chịu bò theo. Hôm bữa e bò theo chịu k nỗi nên đành liều và thế là dính ngay. bị từ đá ba chồng mà đến gần Dầu Giây mới bị tóm đấy nhé các bác, Mình đề nghị cho xem lại hình ảnh thì bắt mình quay xe về chỗ đá ba chồng sẽ có người ra ngoắc lại cho xem hình. Bó tay lun :(
bác có quay lại xem hình không? em muốn biết là xxx quay hay là xe tải quay đó

Hạng B2
16/4/13
276
200
43
30
Lâm Đồng - Tp. HCM
Xe tải chụp hình lại đó Bác. Mà cũng đúng là mình có vượt lane cứng ở đoạn đó nên đành chịu phạt. Mình có hỏi cho xem hình thì xxx bảo cứ quay xe lại sẽ có người tự ngoắc mình vào cho xem hình. Mà mình vượt ở km 43 còn bị tóm ở km 26 lận nên thôi ráng đứng năn nỉ một chút cũng xin được cái BB chuyển làn không có tín hiệu báo trước. 7 ngày sau lên Đội CSGT số 2, km 23, Túc Trưng, Định Quán, Đồng Nai đóng phạt hết 350k chứ không chịu bánh mì vs các XXX. Nên mình khuyên, các bác cứ đi theo như đúng Biển báo và đoạn nào lane liển ( cứng ) thì cứ chịu khó bò theo chim mồi chứ đừng nhục chí. Vượt là dính ngay.

Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
Chiều nay mới đi Đà Lạt, từ Dầu Giây vô tới Gia Kiệm đang làm, xấu, qua đèo Bảo Lộc là ok,
E đi từ SG qua Cao tốc, xong Tỉnh Lộ 10, ra DẦu Giây, mới tới Đà Lạt, hết 7h30

Hạng D
18/12/10
2.042
2.494
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
HMG nói:
Vậy là chưa có thay đổi gì.
Cám ơn các bác. Em chạy xe cũng chú ý theo biển báo, chỉ sợ gặp đúng anh xe tải che không thấy biển thì mệt với chúng thôi. Như vậy chắc cú là thấy biển thì theo biển, còn không thì cứ 50km/h. Còn gặp anh to to bự bự mà thủng thẳng là mình bình tĩnh bám đuôi. Ghi nhận góp ý của các bác là tuyệt đối không vượt phải, muốn vượt trái thì phải canh những vị trí vạch đứt và đường thẳng.
Cách tốt nhất đó bác. Chúc bác HMG có một chuyến đi an toàn & như ý. Thật ra, cá nhân mình vẫn thấy tuyến 766, Tà pứa nếu đi ban ngày thì đở mệt hơn do ít xe, đường chỉ xấu một vài đoạn dưới & trên đèo Tà Pứa, còn lại rất tốt.

Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
E mới đi về. Bị bắn ngay chỗ giới hạn 50, xxx nói km40 gì đó. Đường đang làm mà bắn kinh. Có hình coi tại chỗ luôn. Hình như xxx gởi hình qua VP hay Zalo gì đó. Đường k có len gì hết. Xấu nữa