Thảo Luận Chung Xin hỏi về tình hình QL20

Hạng F
1/8/12
5.722
5.737
113
TP HCM
Các bác đang đánh lái qua mấy đoạn ổ voi trên tuyến đèo Tà Pứa, người lái cũng ê ẩm, mọi người trên xe cũng ê ẩm, ước gì dừng chân một chút, bỗng thấy một nơi dừng chân...ah..ha..cái mình cần, nó đây rồi!.... tấp vô làm ly cafe, ly nước mía, nhấm nháp vài món trái cây, cả cái restroom sạch sẽ, thoải mái...ah...ha..đơn giản là dzậy đó bác.

Lúc đầu đăng ký nick thì đã có bác lấy ahha rồi, nên đành thêm 0 vào giữa...thành ra aH0Ha.....hehe..sau này các bác cứ ghé trạm dừng chân aH0Ha, uống nước mía aH0Ha, cafe aH0Ha...em cam kết giữ gìn môi trường, thiên nhiên và cả thú rừng, nên sẽ không khuyến khích kinh doanh đồ rừng & rượu bia, nhất là cho các bác tài còn đang cầm vô lăng..hehe...nhấm nháp chút cafe, trà, nước mía với đậu phọng nấu, hạt điều, sake chiên giòn, rồi dzọt tiếp là okay rồi bác.

AE ta nói dzậy, không khéo vài bữa đi ngang là có cái trạm dừng chân trên tuyến này...xu hướng tuyến Tà Pứa xe cộ chắc chắn sẽ đông thêm nhiều, giao thông mà tiện lợi thì kéo theo sự phát triển của công đồng trên tuyến đường băng qua.
Em đóng góp mấy bộ bàn ghế nha Bác

Hạng F
5/11/10
6.708
15.033
113
Bác aHOHa nhớ treo logo OS hay MFC trên mấy cột dây thép khi gần tới quán nước mía để bồ nhà quẹo vô, em nhát lắm, thấy quán mới, đẹp hổng dám vô :).

Hạng D
11/5/09
1.048
2.958
143
Cuối tuần sau em lại về Đà Lạt. Hy vọng thấy có biển dự án ở đèo Tà Pứa. Hì hì

Hạng D
18/12/10
2.042
2.495
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
Bác aHOHa nhớ treo logo OS hay MFC trên mấy cột dây thép khi gần tới quán nước mía để bồ nhà quẹo vô, em nhát lắm, thấy quán mới, đẹp hổng dám vô :).
Hay là mình lấy Trạm dừng chân OS, nhưng không ổn rồi còn AE oto Đàlạt, oto Bình Thuận, oto Đồng Nai, v.v. hơn nữa OS là trademark có bản quyền, dùng tầm bậy, các bác thân tình hổ trợ lại phải tốn cơm thăm nuôi em thì khổ...hehe..

Hạng D
4/1/09
2.198
6.036
113
VN
Bác mua đất chưa vậy ? Nếu rồi thì bác lên list các món bác cần : bàn ghế, ly tách......tất tần tật từ ngoài sân vào đến Rest-Room, anh em góp vào cho vui.
Riêng toàn bộ muỗng quậy cà phê, bác để em góp nhé :)
Bác lấy tên Lữ quán anh em gì đấy, có chỗ ghé chân ngồi hàn huyên cũng vui và hợp với tinh thần OS
Em đang lo hành trình về Bảo lộc Đà lạt của em sẽ dài ra thêm vài tiếng đồng hồ ....haha

gon confirmed
Tập Lái
15/4/08
26
14
3
Đường đèo Tà Pứa đi trời nắng còn nhìn được ổ voi, đi trời mưa thua luôn, em đi hôm tháng 8 trời mưa tầm tã toát hết mồ hôi hột, may mà ko sao, lúc về phải đi QL 20 cho lành.

Hạng D
9/10/10
1.034
486
83
53
hôm rồi tầm 10h tối bị bắn tốc độ ở cầu La Ngà 62/40. xxx nói đoạn này chỉ 40km/h thui :3duongbia:

gon confirmed
Tập Lái
15/4/08
26
14
3
Dạo này QL 20 đang sửa nên mấy cái biển báo tốc độ nó nhổ lên hết rồi hay sao ấy, có những đoạn trước đây cho chạy 80 km mà chả thấy có cái biển báo nào, nhiều lúc đành phải chạy liều.

Hạng D
4/1/09
2.198
6.036
113
VN
Dạo này QL 20 đang sửa nên mấy cái biển báo tốc độ nó nhổ lên hết rồi hay sao ấy, có những đoạn trước đây cho chạy 80 km mà chả thấy có cái biển báo nào, nhiều lúc đành phải chạy liều.
Đấy là 1 trong những lý do mình bye bye QL20, chưa nói đến QL gì mà lúc nào cũng có xe gắn máy chạy hiên ngang cắt đầu, cả con đương QL 20 như đường nội thị, thua cả loại đường DT (766-713-769....)
Chăc trong tuần nầy cao tốc Sài gòn-Long thành - Dầu giây khai trương đoạn tiếp theo LT-DG thì số lượng xe đi qua QL20 sẽ giảm nhiều, hôm nay đi Bảo lộc thấy đã trưng bảng hạn chế tốc độ và khoảng cách (1km - 200m) đường dẫn vào cao tốc đoạn Dầu giây rồi.

Hạng F
1/8/12
5.722
5.737
113
TP HCM
Đấy là 1 trong những lý do mình bye bye QL20, chưa nói đến QL gì mà lúc nào cũng có xe gắn máy chạy hiên ngang cắt đầu, cả con đương QL 20 như đường nội thị, thua cả loại đường DT (766-713-769....)
Chăc trong tuần nầy cao tốc Sài gòn-Long thành - Dầu giây khai trương đoạn tiếp theo LT-DG thì số lượng xe đi qua QL20 sẽ giảm nhiều, hôm nay đi Bảo lộc thấy đã trưng bảng hạn chế tốc độ và khoảng cách (1km - 200m) đường dẫn vào cao tốc đoạn Dầu giây rồi.
Sắp khai trương đoạn tiêp theo rồi hả Bác Dongzinger hèn chi hôm Lễ em chạy trên QL1 thấy họ để BB còn 500m, 200m tới đuong dẫn vao cao tốc SG-DG em hơi ngạc nhiên bây giờ nghe Bác Dong nói làm em mới sực nhớ ra là có BB, như vậy là sấp khai trương rồi không biết chạy suốt tuyến họ thu phí là bao nhiêu. Sáng nay nghe tin tức tuyến cao tốc Nội Bài - Lào Cai hay gì đo thu phí đoan đường dai hơn 200km cho xe 7 chổ trở xuống 300k còn xe tải... em nghe loáng thoáng hơn 1 triệu, tuyến đường này rút ngắn còn 3g thay vì phải mất > 7g nếu đi theo đường cũ.