Tập Lái
11/3/21
3
0
1
34
Xin chào!
Chuyện là em có lấy 1 con xe mới năm 2020…

Lúc đi được 1000km em mới để ý…Nhà em ở dưới dốc cao…mỗi lần em chạy lên dốc ( những lúc như là bị đuối ý ) là xe cứ é é é lên ( é theo chân ga mình đạp, đạp ít é ít mà đạp nhiều é nhiều ) sau khi em lên hết dốc đến đường phẳng…đạp ga riu riu thì nó cũng kêu…em tăng tốc rồi thả chân ga cho xe trôi nó cũng kêu…e thử dừng lại về N cũng kêu o o ò ò…

1 trường hợp nữa là em để D đi xuống dốc nghe tiếng gì máy khá là lớn..khi đi ở tốc độ cao 60km/h trở lên em cũng nghe tiếng như là phanh xe dín cát ấy…

Các anh chị tư vấn cho em về khoảng này để em hiểu hơn về xe của mình nhé..( em có chạy xe khác ở hãng nhưng tiếng kêu này rất nhỏ, hầu như không nghe ) còn xe em thì khá to…em cảm ơn ạ

Xin hỏi về vấn đề vận hành xe hộp số AT của em có tiếng lạ

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng B2
3/7/20
269
862
93
40
Bác nói thằng con trai ngồi phía sau tắt cái cây súng đồ chơi đi là hết :D

Nói chứ bác cho biết thêm thông tin xe hãng gì, tên gì ... để các bác sĩ online dễ bắt bệnh, và biết đâu có người bị giống vậy rồi chỉ điểm cũng dễ

Tập Lái
11/3/21
3
0
1
34
Bác nói thằng con trai ngồi phía sau tắt cái cây súng đồ chơi đi là hết :D

Nói chứ bác cho biết thêm thông tin xe hãng gì, tên gì ... để các bác sĩ online dễ bắt bệnh, và biết đâu có người bị giống vậy rồi chỉ điểm cũng dễ
Em để số L xuống dốc máy nó cũng hú hú a à…k biết sao :( giờ biết bệnh xuống hãng dể nói chuyện với người ta

Hạng B2
17/4/18
304
264
63
33
Dạ em đang đi suzuki xl7 ạ…mong mấy ae chỉ điểm

Con của bác là AT, bác để ý vòng tua với đồng hồ xem nó có vào 1 trong 2 chế độ Kickdown hay Lockup không.

Hạng D
21/12/17
1.752
2.694
113
40
Em chạy xe Hyundai, hộp số AT 6 cấp, nó êm ru chứ có thấy hú hí gì đâu ta.

Mà chắc tại hộp số xe suzuki nó đặc trưng thế, chứ xe suzuki nó bền lắm, xe còn mới vậy làm sao trục trặc được. Ông thầy của em có chiếc Vitara cày hơn 15 năm rồi vẫn còn chạy ào ào, toàn đi đường xấu không.

Hạng D
23/4/17
1.225
1.534
113
35
Em chạy xe Hyundai, hộp số AT 6 cấp, nó êm ru chứ có thấy hú hí gì đâu ta.

Mà chắc tại hộp số xe suzuki nó đặc trưng thế, chứ xe suzuki nó bền lắm, xe còn mới vậy làm sao trục trặc được. Ông thầy của em có chiếc Vitara cày hơn 15 năm rồi vẫn còn chạy ào ào, toàn đi đường xấu không.
Công nhận hs biến mô của huyndai ngon, xe hạng b thoi mà cũng chuyển số khá êm.