Tập Lái
1/1/19
3
1
3
37
Chào các anh chị, em định mở 1 mặt bằng kinh doanh cũng khá lớn ở mặt tiền Nguyễn Thị Thập, đoạn gần LotteMart. Tuy nhiên khi khảo sát thì em có thấy nhiều bài báo đề cập đến việc sẽ mở rộng đường Nguyễn Thị Thập lên 35m nên cũng đang rất lo, vì sợ là vừa setup xong quán thì lại bị đặt lô cốt chặn ngang cả con đường rồi vứt đấy mấy năm, thì mình cũng ko làm ăn gì được. Do thiếu hiểu biết nên em mới nhờ các anh chị rành về phần này có thể tư vấn giúp em, liệu việc mở rộng đường NTT này có sẽ triển khai sớm ko, nếu có thì phần đường nào bị ảnh hưởng và thông thường sẽ thi công trong bao lâu ạ.

Em xin cảm ơn.

Hạng B2
10/7/17
227
128
71
41
Đường này sao mở được bác, tiền đâu mà đền bù giải toả, bác cứ thoãi mái kinh doanh nhé

Hạng B1
4/8/18
93
62
18
27
Ah em đọc thấy trên báo mới lo chứ bác https://news.zing.vn/tphcm-tiep-tuc-mo-rong-ha-tang-khu-nam-post808554.html , tại đoạn này cũng ùn tắc quá, nên sợ là nó mở rộng đường thật.
Báo này từ 2018 r bác, cầu kênh tẻ nó lam gần năm chưa xong, tới giờ đợi gần cuối năm làm tiếp, khu vực ấy có quy hoạch làm cầu chứ làm đuong ko giải quyết đc gì đâu bác, mà cầu còn chưa :D, bác cứ ytam tới khi bác hoàn vốn r con đường cũng ko nở ra đc tí nào đâu, hoạ may có trán nhựa lại :D

Tập Lái
1/1/19
3
1
3
37
Báo này từ 2018 r bác, cầu kênh tẻ nó lam gần năm chưa xong, tới giờ đợi gần cuối năm làm tiếp, khu vực ấy có quy hoạch làm cầu chứ làm đuong ko giải quyết đc gì đâu bác, mà cầu còn chưa :D, bác cứ ytam tới khi bác hoàn vốn r con đường cũng ko nở ra đc tí nào đâu, hoạ may có trán nhựa lại :D
Ok cảm ơn thông tin của bác nhiều :D