Tập Lái
17/4/20
3
0
0
24
Trà Vinh
Xin kinh nghiệm chạy đoạn An Giang - Vĩnh Long

Em chào anh chị ạ
Cuối tuần này em đi Từ Vĩnh Long sang Long Xuyên
Anh chị nào có kinh nghiệm về tuyến đường này (về tốc độ, XXX) chỉ giáo cho em với ạ.
Em nghe nói LX có bắn tốc độ bằng Camera đúng không ạ.
Em cảm ơn ạ

Last edited by a moderator:
Tập Lái
30/6/18
49
67
18
Đường ổn cứ chạy đúng luật nhìn biển mà chạy, còn XXX miễn ko bắn chỉnh sửa hình thì có càng nhiều thì càng tốt, có càng nhiều thì đi an toàn hơn. Cho bọn xe ẩu bớt bố láo.

• Love
Reactions: Lâm Hoài Phương
Hạng B2
16/4/15
142
236
43
Từ Vĩnh Long qua Long Xuyên nếu a sợ bị bắn tốc độ thì a đến TX. Bình Minh k rẽ trái lên cầu Cần Thơ mà chạy về hướng bến phà cũ rẽ phải đi theo QL54, chạy khoảng 50 km đến cầu Vàm Cống thì rẽ phải vòng lên cầu qua Long Xuyên. Đường này k có trạm thu phí, có đoạn từ Bình Minh đến giáp ranh Đồng Tháp đường hẹp hơi xấu nhưng đi được, đoạn trung tâm H. Bình Tân thỉnh thoảng có bắn 50. Từ gáp ranh Đồng Tháp đến cầu Vàm Cống mới làm lại chạy ngon chưa thấy bắn tốc độ bao giờ.
Còn nếu anh qua cầu Cần Thơ đi QL91 thì đường rộng, ngon hơn QL54 nhưng từ trung tâm Cần Thơ lên tới Long Xuyên ít nhất 3 trạm bắn tốc độ (1 trạm QL91B, 1 trạm Ô Môn, 1 trạm Thốt Nốt) bắn khá rát k tiêu cực, có 1 trạm thu phí ở Ô Môn. Long Xuyên thì từ cầu Cái Sắn đến ngã 3 Lộ Tẻ Tri Tôn max 60

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
10/2/18
445
184
63
41
Từ Vĩnh Long qua Long Xuyên nếu a sợ bị bắn tốc độ thì a đến TX. Bình Minh k rẽ trái lên cầu Cần Thơ mà chạy về hướng bến phà cũ rẽ phải đi theo QL54, chạy khoảng 50 km đến cầu Vàm Cống thì rẽ phải vòng lên cầu qua Long Xuyên. Đường này k có trạm thu phí, có đoạn từ Bình Minh đến giáp ranh Đồng Tháp đường hẹp hơi xấu nhưng đi được, đoạn trung tâm H. Bình Tân thỉnh thoảng có bắn 50. Từ gáp ranh Đồng Tháp đến cầu Vàm Cống mới làm lại chạy ngon chưa thấy bắn tốc độ bao giờ.
Còn nếu anh qua cầu Cần Thơ đi QL91 thì đường rộng, ngon hơn QL54 nhưng từ trung tâm Cần Thơ lên tới Long Xuyên ít nhất 3 trạm bắn tốc độ (1 trạm QL91B, 1 trạm Ô Môn, 1 trạm Thốt Nốt) bắn khá rát k tiêu cực, có 1 trạm thu phí ở Ô Môn. Long Xuyên thì từ cầu Cái Sắn đến ngã 3 Lộ Tẻ Tri Tôn max 60
Chi tiết như Google luôn,vote bác nhé :)

• Like
Reactions: Lâm Hoài Phương
Hạng C
6/9/10
884
433
63
34
TP HCM
Vĩnh long đi An giang đường bằng và bb rõ cũng dễ đi mà bác chủ.. cứ mạnh dạn lên nhớ nghía bb kỹ kỹ là yên tâm. CSGT miền tây lại càng yên tâm ko có gài hàng bắt láo đâu. Chúc đi an toàn.