Hạng B1
20/4/20
68
82
18
39
Xin kinh nghiệm cho chuyến đi ô tô tự lái HCM - Quy Nhơn

Chào các bác, em có dự định đi Quy Nhơn 4 ngày tự lái, xuất phát từ HCM, bác nào có kinh nghiệm đi xe tự lái thì chia sẻ cho em đc ko ạ?

Em cần thông tin tuyến đường đi, nên tránh QL1A vì nhiều xe khách, xe tải,....em thích đi các tuyến đường ĐT hay ĐH vì vắng vẻ cảnh đẹp. Ngoài ra các điểm dừng chân để nghỉ ngơi trên tuyến đường đó và các lưu ý khác. Xin cám ơn các bác.

Tuyến đi và cả tuyến về nữa các bác nhé.

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: KuKhanh
Hạng D
14/3/10
1.213
5.316
113
Chào các bác, em có dự định đi Quy Nhơn 4 ngày tự lái, xuất phát từ HCM, bác nào có kinh nghiệm đi xe tự lái thì chia sẻ cho em đc ko ạ

Em cần thông tin tuyến đường đi, nên tránh QL1A vì nhiều xe khách, xe tải,....em thích đi các tuyến đường ĐT hay ĐH vì vắng vẻ cảnh đẹp. Ngoài ra các điểm dừng chân để nghỉ ngơi trên tuyến đường đó và các lưu ý khác. Xin cám ơn các bác.

Tuyến đi và cả tuyến về nữa các bác nhé.
tháng sau mình đi. SG--- BMT--- GL-- QN--- NT--- SG

• Like
Reactions: PMH82 and azumy
Hạng F
15/11/10
9.321
2.959
113
50
Như em thì theo QL1 chạy 1 lèo chiều tối tới Quy Nhơn luôn, còn bác muốn đi đường vòng thì em nghĩ phải đi 1,5 ngày.
Ngày 1: Xuất phát SG ra QL51 ăn sáng. Theo Mỹ Xuân, Ngãi Giao, Suối Nghệ ra QL55 đi ra LaGi, Phan Thiết. (ăn trưa PT).
Từ Phan Thiết theo đường Bàu Trắng ra Phan Rí cửa, ra QL1A qua Cà Ná đến Phan Rang, theo đường ven biển ra Cam Ranh và tới Nha Trang.
Ngày 2: Nha Trang - Quy Nhơn.

Tập Lái
26/2/18
42
31
18
44
Đi một lèo luôn bác, em mới lái xa lần đầu (xa nhất là đi Đà Lạt ~300km).
Chiều đi: 4g xuất phát - đi các cung đường ven biển - 6:15 tối là đến TP. Quy Nhơn rồi.
Chiều về: Em đi toàn QL1. Không áp lực lắm đâu. Cứ theo bảng chạy thôi.
Vài hình ảnh:

Xin kinh nghiệm cho chuyến đi ô tô tự lái HCM - Quy NhơnXin kinh nghiệm cho chuyến đi ô tô tự lái HCM - Quy NhơnXin kinh nghiệm cho chuyến đi ô tô tự lái HCM - Quy NhơnXin kinh nghiệm cho chuyến đi ô tô tự lái HCM - Quy Nhơn

Hạng C
5/7/13
844
599
113
SG- Quy nhơn không khó đi lắm!
Nếu muốn nhanh, theo QL1. Lộ trình này chỉ có đoạn Long Khanh - gần Phan thiết là khó đi (đường hẹp, không có lương cứng); còn lại đường có 2 làm ô tô, lương cứng phân cách nên cứ túc tắc chạy thôi. Lưu ý biển báo khu dân cư, nhất là khu vực Cam Ranh hơi dài. Nếu đi đường này, đi sớm (4g) có thể đến Quy Nhơn tầm khoảng 6g chiều.
Nếu có thời gian, đi đường ven biển như bác Poorguy đề nghị ở trên:
Ngày 1: Xuất phát SG ra QL51 ăn sáng. Theo Mỹ Xuân, Ngãi Giao, Suối Nghệ ra QL55 đi ra LaGi, Phan Thiết. (ăn trưa PT).
Từ Phan Thiết theo đường Bàu Trắng ra Phan Rí cửa, ra QL1A qua Cà Ná đến Phan Rang, theo đường ven biển ra Cam Ranh và tới Nha Trang.
Ngày 2: Nha Trang - Quy Nhơn.

Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ!

Hạng B1
20/4/20
68
82
18
39
Cám ơn các bác đã nhiệt tình giúp em, dự kiến thứ 6 này em đi 4 ngày nhưng tình hình covid leo thang quá nên chắc phải hoãn lại để chuyển sang đi miền tây các bác ợ.

• Like
Reactions: Poorguy
Hạng B2
25/6/19
187
277
64
43
Mình dự tính đi cung này vào cuối năm rồi nhưng bị bệnh phải nhập viện nên hoãn lại đến nay chưa đi được; đã lên chương trình sẽ sxep tgian đi. nếu bác nào đi thì chia sẽ cung đường và lưu ý gì nhé (ghé đâu ăn uống ngon bổ rẻ). Mình vừa đi Phan Rang cách đây 2 tuần thì thấy khu vực BT, NT hay bẫy khu dân cư và zone.