Hạng D
3/1/16
1.107
758
113
Tưởng sếu đó là chỉ sống ở đó thôi mà nay không còn sao bác
Trước đây, ở Huyện Giang Thành thuộc tỉnh Kiên Giang có khu Đồng cỏ bàng và vùng núi Moso Huyện Kiên Lương, Kiên Giang có vài năm sếu đầu đỏ có về nay thì cũng không còn bạn.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
3/10/15
9.851
12.131
113
Trước đây, ở Huyện Giang Thành thuộc tỉnh Kiên Giang có khu Đồng cỏ bàng và vùng núi Moso Huyện Kiên Lương, Kiên Giang có vài năm siếu đầu đỏ có về nay thì cũng không còn bạn.
Không hiểu sao bác, sếu chết rồi hay là sao nhỉ

Hạng D
10/9/08
2.873
5.921
113
Sếu đầu đỏ chỉ di cư qua việt nam ở khoảng 2 tuần đến 1 tháng/năm. Nhưng mấy năm nay ko thấy con nào quay lại.
- ko biết lý do tại sao. Hay bị mấy anh chim tặc cho vào nồi nhậu hết rồi
Do không cạnh tranh lại với dàn kẹo kéo :D

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng D
17/8/09
3.328
29.491
113
TP.Thủ Dầu Một-Bình Dương
Tình hình là 2.9 cũng không biết đi đâu, nên tính cho mấy nhóc đi trải nghiệm miền Tây mùa nước nổi để xem chim, cò, cá...

Em xuất phát SG, sáng 2.9 cho ít xe. Nhờ anh em tư vấn dùm ghé Tam Nông rồi đi đâu nữa chứ thấy thời gian 2N1Đ mà đi Tam Nông không thì cũng không biết tham quan gì. Cảm ơn Oser nhà mình.

View attachment 3004708*ảnh minh họa
Đi Chợ Chim Thạnh Hoá ngắm chim cho gần rồi mua nhậu luôn anh ơi. Chứ Tràm Chim thì chắc tràm nhiều hơn chim.

• Haha
Reactions: TMT87
Hạng B2
9/12/19
462
475
63
Chưa đi, thì đi cho biết cũng được.
Còn cá nhân khuyên nên đi Trà Sư vì bên đó chịu đầu tư, duy tu nên cảnh quá ok lắm.
Tràm Chim hôm tết 2022, trên đường đi núi, mình có ghé ngang cho biết, vào trong chả có gì. Thuê chiếc vỏ lãi chạy vòng quanh, nhìn trời nhìn đất, chả có chim cò gì cả
Xin kinh nghiệm đi chơi Tam Nông - Tràm Chim: 2N1Đ dịp lễ 2/9

12/10/07
769
234
43
Sài Gòn
Em mới đi Tràm Chim về hồi tháng 7 vừa rồi. Tràm Chim bác đi cho biết thì được ( hết chim rồi - toàn tràm thôi ) chủ yêu thuê vỏ lãi ( ăn uống trên đó ) chạy vòng rồi về. HẾT !
Bác nên đi kết hợp với những điểm tham quan khác ( hoặc qua tình khác ) thì sẽ đỡ chán hơn.

• Like
Reactions: TMT87