14/6/17
879
424
63
Bắn tốc độ cái đoạn nội thị chỗ này
View attachment 2446255
Bắt đầu từ cái bảng nội thị là phải chạy đúng 50 (giảm tốc độ từ xa).

Khuyên là bạn nên chạy đúng tốc độ toàn tuyến, chỗ nào cho nhiêu chạy max nhiêu thôi.

Đường đẹp mà, từ từ chạy cũng tới. Đi đường lạ thì cứ mở google maps lên chạy, để biết phía trước là ngã 3, ngã 4 hay cua gì đó. Mình đi hoài mà cũng mở bản đồ lâu lâu liếc nhìn. Bạn cần biết gì thêm thì có thể nhắn mình, biết cái nào chia sẻ cái đó :) Yên tâm mà chạy.
Tiện đây e tính hỏi bác về ks và quán ăn ở Cà Mau.
Kế hoạch em đi cà mau xp 8h-9h sáng. chạy thẳng xuống cà mau thêu ks.
chiều chạy ngược lên nhà thờ cha Diệp đi lễ rồi về nghĩ đêm cà mau. Sáng hôm sau đi u minh hạ (1 ngày).
Sáng hôm sau quay về tphcm.
Nhờ các bác chỉ giúp.
1. Bác đã có biết ks nào đẹp sạch sẽ ở cà mau ngoài cái Mường Thanh ra không?
2. Quán ăn gia đình, quán ăn hải sản ngon, sạch sẽ, không chặt chém?
3. Đường đi từ tp cà mau đến U mInh HẠ có tốt cho sedan ko bác? tks all

• Like
Reactions: Hau_GoVap_255460
Hạng B2
4/7/16
215
407
63
chiều chạy ngược lên nhà thờ cha Diệp đi lễ rồi về nghĩ đêm cà mau. Sáng hôm sau đi u minh hạ (1 ngày).
Nhờ các bác chỉ giúp.
EM vừa đi về Cà Mau hôm qua anh ah
Ks thì a có thể ở Phú Cường ( đẹp - dịch vụ tốt ) xung quanh có nhiều quán ăn !!
Ăn hải sản thì em ăn ở Quạt Mo ( trừ Cua giá ko rẻ nhưng rất ngon - các món khác rẻ và chất lượng )
EM cũng đi Cha Diệp , khi xuống thì đi Sóc Trăng rồi qua CHa , xong về Cà mau luôn .
Lượt về thì đi QL -PH ( xuất phát 10h30 tới Vĩnh Long là 14h ) ,đường ngon .đi nhanh ah !!

Hạng B2
25/12/14
246
240
43
40
Thủ Đức - Hồ Chí Minh
Nhờ các bác chỉ giúp.
hi..
1. quê vợ em ở Cà Mau, nên em hiếm khi ở KS, có mấy lần về tới trễ quá thì có ở KS nhưng KS bình thường, chỉ ngã lưng cái, sáng hôm sau trả phòng sớm về nhà rồi. Em ở KS Quỳnh Như, thấy dân SG về cũng hay ở đây, 1 đêm đâu 500 hay sao đó.
2. Giống như trên, em cũng ít ăn quán, nhưng Miền Tây nói chung là không chặt chém, chỉ có ngon dỡ, sạch hay không thôi, chặt chém là chưa từng thấy.
3. Đường khu vực đó hiện Sedan đi ok, có vài chỗ hơi khó đi, nhưng vẫn đi được, ít chỗ như vậy thôi, cứ đi :)

14/6/17
879
424
63
EM vừa đi về Cà Mau hôm qua anh ah
Ks thì a có thể ở Phú Cường ( đẹp - dịch vụ tốt ) xung quanh có nhiều quán ăn !!
Ăn hải sản thì em ăn ở Quạt Mo ( trừ Cua giá ko rẻ nhưng rất ngon - các món khác rẻ và chất lượng )
EM cũng đi Cha Diệp , khi xuống thì đi Sóc Trăng rồi qua CHa , xong về Cà mau luôn .
Lượt về thì đi QL -PH ( xuất phát 10h30 tới Vĩnh Long là 14h ) ,đường ngon .đi nhanh ah !!
Cam on bac nhieu

14/6/17
879
424
63
hi..
1. quê vợ em ở Cà Mau, nên em hiếm khi ở KS, có mấy lần về tới trễ quá thì có ở KS nhưng KS bình thường, chỉ ngã lưng cái, sáng hôm sau trả phòng sớm về nhà rồi. Em ở KS Quỳnh Như, thấy dân SG về cũng hay ở đây, 1 đêm đâu 500 hay sao đó.
2. Giống như trên, em cũng ít ăn quán, nhưng Miền Tây nói chung là không chặt chém, chỉ có ngon dỡ, sạch hay không thôi, chặt chém là chưa từng thấy.
3. Đường khu vực đó hiện Sedan đi ok, có vài chỗ hơi khó đi, nhưng vẫn đi được, ít chỗ như vậy thôi, cứ đi :)
Quê vợ bác ở cà mau vậy chắc bác biết quán ăn gia đình ngon, sạch sẽ nhỉ. Bác có biết quán ăn nào hải sản ngon cho gia đình chia sẽ e với nhé.

Hạng B2
25/12/14
246
240
43
40
Thủ Đức - Hồ Chí Minh
Quê vợ bác ở cà mau vậy chắc bác biết quán ăn gia đình ngon, sạch sẽ nhỉ. Bác có biết quán ăn nào hải sản ngon cho gia đình chia sẽ e với nhé.
hi... về tới toàn ăn ở nhà không à bạn ơi, tôm cua cá đầy hết còn đi đâu nữa kkk. Bạn search trên google coi quán nào quánh 5 sao thì vô, hoặc có ở khách sạn thì hỏi lễ tân họ rành lắm. Đi du lịch mình hay hỏi lễ tân, biết được nhiều quán ngon.

14/6/17
879
424
63
Quảng lộ Phụng Hiệp thông toàn tuyến rồi bác. Tết rồi mình cũng về Cà Mau đi QL Phụng Hiệp nè bác. Đường em ru, vắng đi sướng hơn QL.
Cảm ơn bác, có tốc độ gì không bác nhỉ, mấy chú xxx có làm việc chỗ nào không vậy bác. đi từ tphcm (Bình Tân) - cà mau khoảng bao lâu bác nhỉ (em ghé ăn trưa ở Cần Thơ)? em tính xuống cà mau nhận phòng rồi chiều sớm thì đi lễ cha Diệp ở Bạc Liêu có được không bác.