Hạng D
9/1/16
1.665
3.235
123
48
Sài Gòn
Anh chủ thớt ghé làng hoa Sa đéc chơi cho biết, rồi về Long Xuyên ngủ, hôm sau đi Châu Đốc xong quay về. Long Xuyên có nhiều khách sạn cũng được lắm, món ăn thì cứ Google ra hàng đống món ăn ngon.
Nếu chọn đường đi theo hướng Cầu Mỹ Thuận, sẵn check cái cầu Mỹ Thuận 2 cho vui, tới QL80 thì vòng qua chùa Phước Kiển chơi cho biết, ghé Nha Mân ăn hủ tiếu, xong ghé làng hoa rồi về Long Xuyên ngủ.

Lượt về thì Châu Đốc - Cao lãnh - QL30 - Cao tốc - Biên Hòa. Trọn cung đường miền Tây cho 2 ngày.

• Like
Reactions: alituantb
Hạng B2
22/10/21
271
293
63
44
Biên Hoà - Cao tốc các kiểu - Cầu Mỹ Thuận 2 - Sa Đéc. lang thang làng hoa.
Tầm 4h chiều thả lên Châu Đốc, vía bà bây giờ người ta đi ban đêm cho mát
Nghỉ tại Châu Đốc
Về Châu Đốc - Hồng Ngự - N2 - Long An - Biên Hoà

• Like
Tập Lái
17/3/15
32
108
33
36
Tuần này đi Ngắm hoa Sa đéc chắc cũng đẹp rồi các Anh nhỉ?
Đường chính của Làng hoa đi sedan 4 chỗ thì cứ chạy vào thôi đâu có cấm xe phải không các Anh, trước em có đi 1 lần lúc giữa tuần chạy vào luôn.

Ngoài ra đi ngắm hoa và không khí miền tây cận tết ngắn ngày (trong ngày về hoặc 2 ngày 1 đêm) thì còn khu vực nào ổn hơn Sadec không cho em vài gợi ý, Sadec em sợ đông và ngợp.

• Like
Tuần này đi Ngắm hoa Sa đéc chắc cũng đẹp rồi các Anh nhỉ?
Đường chính của Làng hoa đi sedan 4 chỗ thì cứ chạy vào thôi đâu có cấm xe phải không các Anh, trước em có đi 1 lần lúc giữa tuần chạy vào luôn.

Ngoài ra đi ngắm hoa và không khí miền tây cận tết ngắn ngày (trong ngày về hoặc 2 ngày 1 đêm) thì còn khu vực nào ổn hơn Sadec không cho em vài gợi ý, Sadec em sợ đông và ngợp.
Mình mới đi hôm qua, đường chính của Làng hoa xe dưới 9 chổ được phép vào, cấm trên 9 chổ, mình đi ngày chủ nhật nên đông lắm. nếu có thời gian thì gửi xe rồi đi dạo vào các nhà vườn đang trồng hoa, chụp ảnh, mua hoa về chơi tết (cúc Mâm xôi 120k/chậu to, đẹp) đừng vào các điểm bán vé tham quan vì chỉ có hoa tạo các tiểu cảnh để chụp hình chứ không có gì, giá vé mắc.
nếu đi vườn Quýt hồng thì nên đi vườn Hai Kiệt, đường vào nhỏ nhưng điểm tham quan này khá tốt, mát, trải nghiệm hái và mua Quýt về làm quà. các điểm khác thì toàn là Quýt mới trồng, mua vé vào chỉ được chụp hình, hái trái là bị phạt.

• Love
Reactions: nhn998
Hạng D
1/9/14
2.304
84.250
113
Sai Gon
Ngoài ra đi cao tốc Tp.HCM - Trung Lương - Mỹ Thuận - cầu Mỹ Thuận 2 là xuống tới Cao Lãnh xong qua Sa Đéc luôn, nên đi trong ngày ổn nhé.
qua cầu Mỹ Thuận 2 là rẽ qua Sa đéc rồi, làm gì có Cao Lãnh bác.

• Love
Tập Lái
17/3/15
32
108
33
36
Mình mới đi hôm qua, đường chính của Làng hoa xe dưới 9 chổ được phép vào, cấm trên 9 chổ, mình đi ngày chủ nhật nên đông lắm. nếu có thời gian thì gửi xe rồi đi dạo vào các nhà vườn đang trồng hoa, chụp ảnh, mua hoa về chơi tết (cúc Mâm xôi 120k/chậu to, đẹp) đừng vào các điểm bán vé tham quan vì chỉ có hoa tạo các tiểu cảnh để chụp hình chứ không có gì, giá vé mắc.
nếu đi vườn Quýt hồng thì nên đi vườn Hai Kiệt, đường vào nhỏ nhưng điểm tham quan này khá tốt, mát, trải nghiệm hái và mua Quýt về làm quà. các điểm khác thì toàn là Quýt mới trồng, mua vé vào chỉ được chụp hình, hái trái là bị phạt.
Hihi, cám ơn Anh nhiều. Em cũng thích cúc mâm xôi. Để em tranh thủ dạo 1 vòng có gì hay em sẽ chia sẻ thông tin thêm.

• Like