Tập Lái
18/1/21
2
3
1
27
Xin kinh nghiệm đi tuyến Lộ Tẻ - Rạch Sỏi

Chào anh chị em.

Mình dự định đi về huyện Tân Hiệp, tỉnh Kiên Giang. Hồi tháng 11 năm rồi đi thì tuyến cao tốc Lộ Tẻ - Rạch Sỏi chưa mở nên e đi hướng: xuống cầu Vàm Cống -> Rẽ phải qua lộ tẻ -> Rẽ trái QL80 đi về Tân Hiệp. Mà đường nát quá nát đi quải quá.

Năm nay e thấy cao tốc Lộ Tẻ cho chạy rồi. Mà chưa biết là có những nút giao nào để ra khỏi cao tốc. Tại nếu chạy xuống hết Rạch Sỏi rồi quay đầu về Tân Hiệp thì quá xa.

Em coi bản đồ thì thấy có đoạn giao kênh Bốn Tổng có đường cắt ngang mà không biết có nút giao để ra khỏi cao tốc không.

Anh em nào đi tuyến này rồi tư vấn giúp em.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
15/10/20
28
21
3
31
Cùng thắc mắc như thớt do Tết có nhu cầu về Láng Sen cũng định đi đường cao tốc này mà ko biết có lối ra nào ko ?

• Like
Reactions: Buuvohong
Tập Lái
9/8/20
30
21
8
TP. HCM

Chào anh chị em.

Mình dự định đi về huyện Tân Hiệp, tỉnh Kiên Giang. Hồi tháng 11 năm rồi đi thì tuyến cao tốc Lộ Tẻ - Rạch Sỏi chưa mở nên e đi hướng: xuống cầu Vàm Cống -> Rẽ phải qua lộ tẻ -> Rẽ trái QL80 đi về Tân Hiệp. Mà đường nát quá nát đi quải quá.

Năm nay e thấy cao tốc Lộ Tẻ cho chạy rồi. Mà chưa biết là có những nút giao nào để ra khỏi cao tốc. Tại nếu chạy xuống hết Rạch Sỏi rồi quay đầu về Tân Hiệp thì quá xa.

Em coi bản đồ thì thấy có đoạn giao kênh Bốn Tổng có đường cắt ngang mà không biết có nút giao để ra khỏi cao tốc không.

Anh em nào đi tuyến này rồi tư vấn giúp em.
Chỗ Tân Hiệp thì bạn có thể ra chỗ nút giao Bốn Tổng rồi ra QL80 cũ để về Tân Hiệp được nhé bạn. Mình mới đi hồi CN đây :D

• Like
Reactions: sangle2485
Hạng D
22/12/09
3.117
17.923
113
Thái Bình
Có khá nhiều anh thắc mắc giống anh, không ra được như ý muốn nên...

Hạng C
14/3/15
979
1.143
93
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
Có đường là mừng rồi. Cho dù nhìn chất lượng đường có vẻ ... tởm thiệt :D

Bề mặt đường ko tốt, dễ ... tạch lốp

Mang tiếng cao tốc mà ko có lane khẩn cấp, có chuyện gì thì kẹt 1 nùi luôn :D

Tập Lái
15/7/20
20
15
3
36
Có đường là mừng rồi. Cho dù nhìn chất lượng đường có vẻ ... tởm thiệt :D

Bề mặt đường ko tốt, dễ ... tạch lốp

Mang tiếng cao tốc mà ko có lane khẩn cấp, có chuyện gì thì kẹt 1 nùi luôn :D
Đường làm 2 giai đoạn, gia cố để hết lún tốn tiền với lâu lắm, đánh giá phương án thi công như vậy cho tiết kiệm. Đi chờ lún rồi sau này bù là vừa.
Đường này cũng vắng mà, quan trọng là có đất dự trữ để lưu lượng tăng cao thì mở thêm làn thôi.