Hạng B2
8/5/08
386
312
63
Hôm ấy chán MN mình chạy ra NT, chạy ngang Cà Ná vô resort này ở 1 ngày - tuyệt vời để nghỉ dưỡng.
Bãi cát trắng phau, nước biển trong veo chả thua Phú quốc mấy, sóng lăn tăn.., phòng rộng thênh thang (2 giường lớn) 500K/ngày..Kiếm đâu ra chỗ tĩnh dưỡng tốt hơn đây..

Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53
Nhìn đẹp nhưng có bị ảnh hưởng bởi môi trường không các bác? Em thấy gần nhà máy nhiệt điện.

Ăn ngay trong resort luôn bác, giá cả cũng okie lắm. Gần 30 pax gia đình mình đi ăn uống fủ fê thấy bill tính tiền các bác gái (là chúa trùm sò ấy) kêu đc, mình ăn thấy ngon ^^ Còn beer thì mang thùng vào thoải mái, vì gọi đồ ăn của nhà hàng nên ko bị fụ thu bia rượu nước ngọt mang vào :)
Cũng nhờ 1 fần là mình wen với bên sales của rs nữa (mình là travel agent) hihi. Nhưng cơ bản là cũng dễ & rs chiều khách.

thanks bác
có tag bà xã vào Face của bác, hy vọng bả duyệt ngân sách để ủng hộ ;)

• Like
Reactions: Nemo_Travel
Hạng B2
15/3/15
299
1.425
93
Chào các bác!
Cuối tuần này em định đưa bà cả và F1 đi Phan Thiết Mũi né chơi. Mũi né em có đi rồi nhưng toàn theo tour với Công ty. Đây là lần đầu tiên em ra đó theo kiểu đi 1 mình nên ko biết gì hết.
Nhờ các bác tư vấn giùm em:
- Resort có bãi biển riêng, chỗ đậu xe oke vì em có F1 nên hơi ngại khoản đi kiếm bãi tắm, mà em lại không rành ở đó.
- Ăn uống ở đâu oke?
Em cảm ơn các bác.
đợt trước em ở Novella trên Nguyễn Đình Chiểu cũng ok, bãi biển riêng thì có nhưng thềm cát hơi ngắn so với các khu resort 5sao khác. Nếu bác muốn bãi biển đẹp, thềm cát dài thì nên chọn các resort 5 sao nhé, chỉ ra ngồi ngắm các em ở đó tắm cũng thấy đời đẹp lắm lắm rồi :D
ăn uống thi gần novella có nhà hàng gì em quên mất tên ăn cũng ok. Nhà em thì hay ăn ở Sóc Nâu cũng trên đường NĐC này luôn, giá cả hợp lý nhưng nếu chọn đi thì bác nên book bàn với đặt món trước chứ vào rồi mới gọi món thì chờ lâu lắm :s
Cái buffet của Cliff resort cũng có bán vé khách ngoài, chất lượng cũng ok.
Chúc gia đình bác đi chơi vui !

Hạng D
26/8/13
1.947
5.496
113
42
Biên Hòa - Đồng Nai
đợt trước em ở Novella trên Nguyễn Đình Chiểu cũng ok, bãi biển riêng thì có nhưng thềm cát hơi ngắn so với các khu resort 5sao khác. Nếu bác muốn bãi biển đẹp, thềm cát dài thì nên chọn các resort 5 sao nhé, chỉ ra ngồi ngắm các em ở đó tắm cũng thấy đời đẹp lắm lắm rồi :D
ăn uống thi gần novella có nhà hàng gì em quên mất tên ăn cũng ok. Nhà em thì hay ăn ở Sóc Nâu cũng trên đường NĐC này luôn, giá cả hợp lý nhưng nếu chọn đi thì bác nên book bàn với đặt món trước chứ vào rồi mới gọi món thì chờ lâu lắm :s
Cái buffet của Cliff resort cũng có bán vé khách ngoài, chất lượng cũng ok.
Chúc gia đình bác đi chơi vui !

Đa phần các resort phía bên biển đều có bãi biển riêng bác. Novella bãi cát quá ngắn luôn. Em mới đi Muine Bay về tuần rồi, em thấy bãi biển đã nhất trong các resort em đã từng đi ở Phan Thiết. Bữa em có ăn Sóc Nâu luôn. Lẩu thả 650k cái, ăn cũng khá ngon. Nhưng ăn cho biết, lần sau khỏi ăn lại cũng đc.
Xin kinh nghiệm du lịch ở Mũi Né

• Like
Reactions: vioswhite
Hạng B2
5/8/12
151
4.577
113
Giá lẩu khá chát bác nhỉ.

Ra Mũi Né em chuyên lại Bibo Quán ăn tôm hùm thôi, siêu ngon mà giá khá tốt!
Cho em thông tin Bibo quán với bác.
Trước em hay ăn quán Mila bờ kè, mà giờ hình như đổi chủ rồi hay sao ấy.

Hạng B2
5/8/12
151
4.577
113
191 Ng Đình Chiểu ngay khúc bờ kè đó bác. Foody review tốt chỗ này. Em đi ăn thử thì đúng là ngon, giá okie ko chặt.
Trước em ăn Mr Crab giá cao hơn bên đây tầm 10 - 20% mà làm ko ngon mấy.
Cám ơn bác nhiều nha.

Tập Lái
27/3/17
2
1
3
32
Chào các bác!
Cuối tuần này em định đưa bà cả và F1 đi Phan Thiết Mũi né chơi. Mũi né em có đi rồi nhưng toàn theo tour với Công ty. Đây là lần đầu tiên em ra đó theo kiểu đi 1 mình nên ko biết gì hết.
Nhờ các bác tư vấn giùm em:
- Resort có bãi biển riêng, chỗ đậu xe oke vì em có F1 nên hơi ngại khoản đi kiếm bãi tắm, mà em lại không rành ở đó.
- Ăn uống ở đâu oke?
Em cảm ơn các bác.
Sài Gòn - Mũi Né, vị trí trung tâm và đẹp. Có bể bơi trong resort, mọi dịch vụ đều ok hết.