Hạng D
9/2/10
1.359
515
113
37
Chỗ em ở hiện giờ ko còn chỗ nướng và nhà hàng nữa. Bác nào có biết khu vực nào mà ví dụ bọn em tự mang đồ dụng cụ tới, xong tự nướng rồi ngồi ăn ko chỉ em với

Hạng B2
5/8/12
151
4.546
113
Cuối tuần e tính ra MN mà đọc mấy bài trên đây thấy tháng 7 ở biển có tảo đỏ ko tắm được nên đang phân vân.
Victoria có đê chắn chắc lọc được tảo đỏ, mợ thử sem sao. Em thì đi chổ này cuối tuần sau.

• Like
Reactions: cukhoaisung
Hạng B2
24/2/16
124
101
43
SG-LA
Các bác cho em hỏi Mũi Né đi thời gian này biển có đẹp không? Và resort nào giá ổn và có bãi biển đẹp vậy? Em định chở gia đình đi từ miền Tây, trên đường đi mình có thể dừng chân tham quan gì thêm ở đâu không mấy bác?

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Mình thấy nguồn này đưa thông tin có vẻ đúng. Còn thời điểm biển động nước đục (thường vào Tết) không thấy nhắc tới.
http://m.dulich24.com.vn/du-lich-thanh-pho-phan-thiet/mui-ne-id-6527

Thời điểm Du Lịch Mũi Né
Từ tháng 1 cho đến tháng 5, đây là những tháng được coi là thời tiết tuyệt vời nhất tại Mũi Né Phan Thiết, nước biển trong vắt và mát lạnh.
Tháng 8 đến tháng 12 cũng là thời điểm thích hợp cho những chuyến đi của du khách.
Thời điểm nên tránh:
cuối tháng 6 và đầu tháng 7 vì đây là mùa tảo biển nở hoa hay còn gọi là thủy triều đỏ. Hiện tượng này làm cho nước biển chuyển màu và kèm theo mùi hôi nên không thích hợp cho việc tắm biển nghỉ dưỡng.
Xin kinh nghiệm du lịch ở Mũi Né

Chúc bác vui vẻ.