Hạng C
26/8/19
520
614
93
35
Xin kinh nghiệm đường đi từ Tây Ninh - Cà Mau

Như tiều đề mong anh chị em cho xin tí kinh nghiệm thực tế đoạn đường từ Tây Ninh đi Cà Mau ah.

Thực tế thì đi cũng vài lần rồi nhưng toàn đi vào ban ngày với lại lần này trực tiếp chạy và đặc biệt lần này e đi vào BAN ĐÊM, cụ thể là khoảng 17h chiều bắt đầu đi từ Tây Ninh nên có một số thứ cần ace tư vấn.

Theo lộ trình google map thì:
  • Theo QL 22, đến ngã 3 Trảng bàng quẹo vào DT6 chạy theo N2
  • Vành đai 4 lên cao tốc Trung Lương, xuôi theo 787 ra QL 1A
  • rẽ vào QL 61- QL 61B theo đó ra Phụng Hiệp và tới Cà Mau
Cái e hơi ớn là đi ban đêm mà đi tới Phụng Hiệp là chắc 2 3h sáng, đường đó khá vắng nên không biết có an toàn không.
Nghe mấy bạn nói đường đó hư không biết như thế nào.
Anh chị em có đường nào ổn hơn không hay có gì cần lưu ý cho mình xin ý kiến

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng F
27/6/12
5.023
11.742
113
Tuyến đó ổn đấy bác. Em TN. TN đến CT em cũng đi tuyến đấy. Và QL61 một năm trước đi cũng ổn. Đường đẹp chỉ có mố cầu hơi cao. Bác đi đêm tưng tưng đỡ buồn ngủ. Keke.

Hạng C
26/8/19
520
614
93
35
Tuyến đó ổn đấy bác. Em TN. TN đến CT em cũng đi tuyến đấy. Và QL61 một năm trước đi cũng ổn. Đường đẹp chỉ có mố cầu hơi cao. Bác đi đêm tưng tưng đỡ buồn ngủ. Keke.
tối đi ok ko bạn, tại chỉ có 2 vợ chồng với đứa nhỏ chứ mình e thì ko có gì lăn tăn
mà nay chắc ng ta đi cũng nhiều ko đến nỗi vắng nhỉ

Hạng F
27/6/12
5.023
11.742
113
tối đi ok ko bạn, tại chỉ có 2 vợ chồng với đứa nhỏ chứ mình e thì ko có gì lăn tăn
mà nay chắc ng ta đi cũng nhiều ko đến nỗi vắng nhỉ
Ổn bác. Đợt đấy QL61 em đi tầm 9h đêm. Có đào ngồi bên nói chiện là êm rồi. N2 đi đêm bác lưu ý chút, em gặp xỉn chống xe nằm xải lai ngủ rồi nghen. Khúc ruộng, đường tối mà nhỏ. Ổng nằm muốn hết chiều ngược lại. Có 1 sự thun nhẹ trong quần.
P/s: TN bác ở đâu?

Hạng C
26/8/19
520
614
93
35
Ổn bác. Đợt đấy QL61 em đi tầm 9h đêm. Có đào ngồi bên nói chiện là êm rồi. N2 đi đêm bác lưu ý chút, em gặp xỉn chống xe nằm xải lai ngủ rồi nghen. Khúc ruộng, đường tối mà nhỏ. Ổng nằm muốn hết chiều ngược lại. Có 1 sự thun nhẹ trong quần.
P/s: TN bác ở đâu?
vâng cám ơn ah. N2 cầu nhiều quá đi mấy lần cũng oải
chạy tới đâu mệt thì nghỉ thôi.
mình ở Tân Biên ah

• Like
Reactions: triet gpvn
Hạng F
27/6/12
5.023
11.742
113
vâng cám ơn ah. N2 cầu nhiều quá đi mấy lần cũng oải
chạy tới đâu mệt thì nghỉ thôi.
mình ở Tân Biên ah
Đúng rồi bác. Có bạn đồng hành mà. Đi mệt thì nghỉ, tìm chỗ an toàn ghé vào nghỉ chút rồi đi tiếp. Em ở tòa Thánh nè. Chưa đi thẳng cả tuyến như bác nhưng ráp nối lại em cũng đi theo hướng đó rồi. QL61 thì vắng xe chạy cũng sướng.

Hạng B2
9/5/17
411
677
118
Không nên đi Phụng Hiệp bác à, đường vắng và xấu, đi đêm hại xe lắm. Đi quốc lộ cho an toàn.

Hạng B2
23/9/17
348
309
63
29
Ql thì êm đi sướng nhưng xa hơn nhé. Tầm giờ đó ở ql61 với tuyến đi phụng hiệp vắng, giờ có đèn đường (vài đoạn) đi tiêu tiểu nhớ chú ý chọn cây xăng ăn toàn(không thì mang theo chai để tiểu nếu cần), đem theo đồ ăn thì ổn. Bác có gì alo e sáng hôm sau e báo chính quyền sở tại dùm :p. Đùa thôi chứ trước e đi giờ đó xe chở tôm, xe đi Bạc Liêu cũng nhiều bác ạ e nghĩ k sao.

Tập Lái
13/7/13
31
31
18
London, UK
em mới chạy xuống Camau từ tphcm đi đường đó mới tuần trc nè bác, e khuyên bác tạm thời tránh Quản Lộ PH nhé, bình thường đường đã xấu, tuần trc e đi ngta còn đang sửa đường nên tình hình còn tệ hơn, bác tránh đc thì tốt