Hạng D
9/1/15
2.663
4.001
113
40
Mình mới đi Quy Nhơn dịp tháng 4 nên xin góp ý kiến với bác như sau:
- Ngày 1 ăn trưa có thể ăn ở Đầm Ô Loan, ở đây hải sản tươi, bán đúng giá. Ở Phú Yên có 1 số địa điểm khác khá đẹp như Ghềnh Đá Dĩa có thể sắp xếp ghé qua nếu tiện đường.
- Ngày 2 bỏ đi Hòn Khô do hiện nay Hòn Khô đang trong quá trình xây dựng, giờ chỉ có mấy người bán hàng tạm dựng mấy cái láng để thay đồ, không kín đáo, chỗ tắm cũng nhiều đá, không đẹp.
- Ngày 3 đi Eo Gió, Kỳ Co thì có thể tự đi xe tới ngay chân KDL Kỳ Co. Nếu đi đông thì có thể xem xét book tour của dân bản địa ở đó gồm: nấu ăn trưa, tàu đi ra đảo ngắm san hô, tắm biển và xe điện đưa đi Kỳ Co.
- Ở Quy Nhơn chủ yếu là buổi sáng bán bún giò hoặc bún chả cá. Bữa trước mình ở Nguyễn Huệ, gần đó có tiệm mì và dimsum ăn cũng ngon. Đi xuống xíu có nhiều quán bún chả cá. Đi bộ cũng ăn được. Tối thì ăn bánh xèo Gia Vỹ, đi ăn phố ẩm thực tại Ngô Văn Sở hay các quán hải sản tại Xuân Diệu (gần, đông nhưng không rẻ). Muốn ăn cơm hay hải sản vắng hơn thì Hải Sản Hoa Hoa, quán nhậu Cây Dừa, nhà hàng Lộc Biển ngay bến cảng.
Đồng ý với Bác, Phú Yên thì ăn ở Đầm Ô Loan: cách đây 2 tháng ra đó ăn phải nói là rẻ. đặc biệt sò huyết con nào con đó chà bá lửa mà có 600k/kg; Tôm Hùm thì bao phê. Mà gà lá é ăn 2 quán ở TP Tuy Hòa đều ko ngon vì gà to quá ăn hết ham.

Hạng D
16/11/20
2.793
8.560
113
38
Đồng ý với Bác, Phú Yên thì ăn ở Đầm Ô Loan: cách đây 2 tháng ra đó ăn phải nói là rẻ. đặc biệt sò huyết con nào con đó chà bá lửa mà có 600k/kg; Tôm Hùm thì bao phê. Mà gà lá é ăn 2 quán ở TP Tuy Hòa đều ko ngon vì gà to quá ăn hết ham.
Từ Phú Yên qua Quy Nhơn có rất nhiều quán gà chỉ. Bữa em đi vào quán Gà Chỉ 4 Mùa, đông đến không có chỗ đậu xe, chờ gần cả tiếng mới có ăn nhưng nói thật là chất lượng không có gì đặc biệt. Thịt gà cũng không ngon. Ăn xong 1 lần giờ vẫn không biết có nên thử những quán gà khác nữa không.

Hạng D
22/1/19
4.234
7.325
113
em thề là chỉ nhìn hình minh họa :D
em cũng vào đây chỉ vì cái hình, mặc dù biết nó là hình minh họa =))
p/s: nếu bác chủ có thời gian thì có thể sắp xếp đi thêm chùa Thập Tháp Di Đà (cách Quy Nhơn khoảng 20km), và bảo tàng Quang Trung (cách QN khoảng 40km). Gần BT Quang Trung còn có Đàn Kính thiên và đập thủy lợi Văn Phong, cảnh khá đẹp nếu bác đến vào buổi chiều (có hoàng hôn). Đều là điểm đến đặc trưng nên bác GG map là ra thôi, đường sá khá tốt nên thời gian di chuyển chắc không lâu đâu.
Ăn uống ở QN thì bác nên thử bún rạm, bún cá (chứ đừng ăn bún chả cá nhé) + sứa, bánh xèo tôm nhảy. Còn có quán lẩu cua Huệ Loan, ở Tuy Phước, cách thành phố khoảng 15km. Nếu bác có hứng thú thì cũng có thể thử. Hơi mất công đi nhưng em thấy xứng đáng :)
Xin kinh nghiệm khi đi du lịch ở Quy Nhơn

Xin kinh nghiệm khi đi du lịch ở Quy Nhơn

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
19/12/22
59
99
18
37
Quy Nhơn thì ăn sáng có thể thử thêm Bánh hỏi cháo lòng, còn hải sản thì như anh ở bên trên có nói dân địa phương hay ăn quán Nghĩa Ghẹ, nếu muốn ra Xuân Diệu thì vô quán 114 Xuân Diệu ok luôn. Chán hải sản thì ăn cuốn, nem chợ Huyện mấy quán trên đường Nguyễn Huệ. Bún thì ghé Bún Thùy đủ các thể loại, khuyên thớt nên làm tô bún sứa thập cẩm. T4 này cũng chạy về Quy Nhơn đón F1 đang ở đó về, 16h : Q12 - Vĩnh Hảo, T5 đạp thẳng về Quy Nhơn ko ghé Phú Yên, dự là trưa ăn cơm nhà vợ Quy Nhơn.

Tập Lái
2/4/12
48
60
18
về tới Khánh Hòa check in cực Đông luôn bác, mốt làm cực Nam - Tây - Bắc nữa :)
Năm rồi em có đi cung đường biển Nha Trang - Vũng Rô - Phú Yên rồi anh, cung đường siêu siêu đẹp :D

• Like
Reactions: leo_devil
Hạng C
28/8/16
566
370
63
Bác tham khảo thêm 2 địa danh đáng để ghé: Bảo tàng Quang Trung và khu du lịch Hầm Hô.

Tập Lái
4/11/10
39
35
18
em cũng vào đây chỉ vì cái hình, mặc dù biết nó là hình minh họa =))
p/s: nếu bác chủ có thời gian thì có thể sắp xếp đi thêm chùa Thập Tháp Di Đà (cách Quy Nhơn khoảng 20km), và bảo tàng Quang Trung (cách QN khoảng 40km). Gần BT Quang Trung còn có Đàn Kính thiên và đập thủy lợi Văn Phong, cảnh khá đẹp nếu bác đến vào buổi chiều (có hoàng hôn). Đều là điểm đến đặc trưng nên bác GG map là ra thôi, đường sá khá tốt nên thời gian di chuyển chắc không lâu đâu.
Ăn uống ở QN thì bác nên thử bún rạm, bún cá (chứ đừng ăn bún chả cá nhé) + sứa, bánh xèo tôm nhảy. Còn có quán lẩu cua Huệ Loan, ở Tuy Phước, cách thành phố khoảng 15km. Nếu bác có hứng thú thì cũng có thể thử. Hơi mất công đi nhưng em thấy xứng đáng :)
View attachment 2953001
View attachment 2953003
Bác cho em hỏi chút ạ, đập thủy lợi Văn Phong bác nói có phải là đập dâng Văn Phong, nằm phía tay phải QL19 từ TP Qui Nhơn lên TX An Khê, qua đường vào Bảo tàng Quang Trung khoảng 7 km không ạ?

Hạng B2
25/4/10
322
931
93
Thứ sáu này em đi ra Nha Trang ngủ, sáng thứ 7 đến Quy Nhơn nhận Bid. Sáng Chủ nhật là cuốc Maraton, chiều chủ nhật về Phú Yên ngủ. Sáng thứ 2 đua về SG. Đang nghiên cứu các địa điểm ăn chơi.

• Like
Reactions: quangnguyen19