Hạng B2
18/8/11
296
704
93
Xì Phố
Em mới đi cung này về...Em lưu ý nhỏ là QL1 đoạn cuối Bình Thuận (chuẩn bị tới chợ Lầu -or chợ Cầu) có bắn láo nhé...Em đi kỹ tầm 59-61-62km/h trong đoạn đô thị thì bị bắn có hình ảnh trên iphone XMax luôn là 69km/h...em show cam hành trình ra cho thấy nguyên đoạn đô thị em toàn đi dưới 62km/h (có HUD cam hành trình quay lại) và đòi bb để ghi ý kiến thì được cho đi...Để chắc ăn đi đoạn này vô đô thị bác chạy max 55 thoai.
[/
Xác nhận khúc này bắn láo kinh.

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Bình lập nghe bảo bữa bão cuốn sập cầu qua bình lập không biết giờ xong chưa

Hạng C
21/10/07
769
2.747
123
Khu đất này đường từ ngoài vào bên phải hình như của Ngọc Sương chưa khai thác (còn rẽ bên trái là lối vào Yến NS), chạy băng qua miếng đất xuống biển luôn bác.
View attachment 2265212
Giờ em mới thấy hàng dừa, vậy là chắc anh đi xuống từ bãi lọ lem của NS rồi.

Hạng C
21/10/07
769
2.747
123
Bình lập nghe bảo bữa bão cuốn sập cầu qua bình lập không biết giờ xong chưa
cầu tạm xe 7c vào được rồi bác, cầu chính xây hôm bữa thông báo 15/08 khánh thành nhưng lại dời lại cuối tháng rồi.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Kql:
thứ Hai 20/7 mình đạp ra Nha Trang, ở Sixsen, cho hỏi bến tàu của 6sên mở cửa đến mấy giờ, sợ ham chụp ảnh bị trễ.
Nếu bác đến trể, có thể call resort báo thời gian dự trù đến để họ chuẩn bị, 9, 10h tối ngoài Six senses vẫn thấy ca nô đưa khách đến.
Bến tàu ở đó có chổ để ô tô thoải mái.
Xin kinh nghiệm lái xe Sài Gòn-Cam Ranh

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Ban
Hạng B1
23/5/18
70
143
34
36
Các bác cho em hỏi là đoạn ven biển từ Phan Thiết đến Phan Rí ( Võ Nguyên Giáp và DT716) tốc độ tối đa là 60km hay 90km? Em cảm ơn.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Các bác cho em hỏi là đoạn ven biển từ Phan Thiết đến Phan Rí ( Võ Nguyên Giáp và DT716) tốc độ tối đa là 60km hay 90km? Em cảm ơn.
DT.716 50/80, DT.716B 90, tính theo trong/ngoài khu dân cư, đường đôi.
Võ nguyên Giáp hình như nội thị, đường đôi nên tốc độ là 60

• Like
Reactions: MinhQuan87
Hạng B1
7/8/10
84
49
18
40
Mình vừa về từ Nha Trang thứ 7 rồi
Nhưng vừa rồi,do thời gian ít nên mình chọn cung đường QL1

Nhưng mình cũng xin chia sẻ lộ trình đi ven biển năm rồi của mình
Mình xin bắt đầu từ đoạn bắt đầu ra đường ven biển
Xin kinh nghiệm lái xe Sài Gòn-Cam Ranh

Chặn B=>C : là đoạn bắt đầu tư QL1 rẻ phải vào Thuan Quy Road để ra biển.Đoạn này băng ra 1 khu rừng lớn,nếu đi lúc sáng nhiệt độ có thể xuống tầm 26 độ ,rất lạnh ,lạnh như Đà Lạt vậy.Vừa qua khu rừng Bác sẻ gặp khu vực farm trồng Thanh Long có đèo dốc rất đẹp.Hết đoạn farm bác sẽ đến Biển
Tiếp tục đường ven biển ,bác sẽ qua Bãi đá Ông Địa Phan Thiết( ghé tắm cái đi) .Qua Bàu Trắng, Lúc này bác được trải nghiệm lái xe qua sa mạc nha.Ngay mốc C là quán Phố Biển,Bác có thể ăn trưa ở đây.Quán đúng chất ngon bổ rẻ ( có bãi biển riêng để tắm,có nước ngọt để tắm lại,nói chung rất mát mẻ và ok)

Chặn C=> D=>E: đoạn này qua Cà Ná khá đẹp,có thể dừng chụp ảnh này nọ

Chặn này có 2 đèo rất đáng để bác khám phá
-Đèo đường ven biển Ninh thuận: 1 bên là núi đá,1 bên là biển xanh và có rất nhiều viewpoint để bác dừng xe chụp ảnh
-Đèo qua Vườn quốc gia núi chúa để đến Vịnh Vĩnh Hy,hoặc ghé Bình Hưng ,Bình Tiên

Chúc bác có trải nghiệm tốt trên cung đường biển

• Like
Reactions: muten3t
Hạng B2
10/6/09
115
412
63
Thứ 4 ngày 22 này em cũng cho vợ và f1 lang thang ra Phan Rang... định xuất phát 4h sáng từ SG.

- SG - Phan Thiết theo QL1: các bác chỉ giúp chỗ ăn sáng cafe trong thành phố Phan Thiết giúp em

- Phan Thiết - Phan Rang: đi hướng Mũi Né Bàu Trắng Phan Rí. Phan Rí - Cà Ná - ven biển mũi Dinh ra Phan Rang. Định ăn trưa ở Hòn Cò Cà Ná. Mấy anh chỉ chỗ ăn tối hải sản ở Phan Rang giúp em. Trước giờ đi ngang chứ chưa nghỉ đêm lại ở Phan Rang.

Cảm ơn các bác

Hạng B2
27/1/12
419
4.355
93
Trong thành phố PT thì mình đã ăn sáng tại quán Phở gà Hà Nội tại đường Tuyên Quang. Phở ngon. Đối diện có quán cà phê. Cũng trên đường Tuyên Quang còn có nhiều quán ăn sáng khác mà mình chưa ăn nên không biết ngon dở ra sao.