Hạng F
29/10/16
11.499
21.747
113
Pháp
Đúng vậy, mua đồ mới, bền, rẻ chắc ăn hơn mua đồ cũ, trừ xe mình quá cũ, chứ 2018 còn quá mới mà chơi đồ chế sửa thì sao sao đó

• Like
Reactions: JohnNguyen2020
Hạng F
3/10/15
9.734
11.965
113
Em tức quá phải nhảy ngay vào nói với mấy bác.
Em bị bẻ cả mấy lần rồi vì em để xe ngoài cửa nhà.
Tất cả 5 lần camera đều là bọn chó giao hàng, lúc thì mấy đứa mặc cái áo dơ của Grab, bọn chở cám heo buổi sáng và khi thì mấy thằng già chở thực phẩm ngoài chợ.
Chẳng bao giờ có kiểu thằng nghiện nào hay thằng móc túi nào làm cả.
Em bảo đảm 100% bọn giao hàng bây giờ đều là thứ ăn cắp cặn bã chứ đừng đổ oan cho bọn xì ke hay gì hết.
Cho nên nhà nước không thể bắt được là đúng, ai mà bắt được cái thứ đó, nó đi giao hàng tùm lum nơi mà.
Không trách nhà nước.
Và các bác phải ra An Dương Vương hoặc Thuận Kiều mua lại, không kiếng mình cũng kiếng khác, chứ mua hãng là vỡ mồm ngay.

• Like
Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Em tức quá phải nhảy ngay vào nói với mấy bác.
Em bị bẻ cả mấy lần rồi vì em để xe ngoài cửa nhà.
Tất cả 5 lần camera đều là bọn chó giao hàng, lúc thì mấy đứa mặc cái áo dơ của Grab, bọn chở cám heo buổi sáng và khi thì mấy thằng già chở thực phẩm ngoài chợ.
Chẳng bao giờ có kiểu thằng nghiện nào hay thằng móc túi nào làm cả.
Em bảo đảm 100% bọn giao hàng bây giờ đều là thứ ăn cắp cặn bã chứ đừng đổ oan cho bọn xì ke hay gì hết.
Cho nên nhà nước không thể bắt được là đúng, ai mà bắt được cái thứ đó, nó đi giao hàng tùm lum nơi mà.
Không trách nhà nước.
Và các bác phải ra An Dương Vương hoặc Thuận Kiều mua lại, không kiếng mình cũng kiếng khác, chứ mua hãng là vỡ mồm ngay.
Thử bắt hết cái đám mua lại và tiêu thụ xem rồi coi bọn trộm nó bán cho ai, nếu đám tiêu thụ bị bỏ tù từ 3-5 năm coi dám tàng trữ đồ ăn cắp nữa k.
Diệt cỏ phải diệt tận gốc ai đi diệt cái ngọn.
Còn a giàu có quá đâu có chạy grab như bao người nuôi gia đình mà bảo 100% shipper đều cặn bã. Thế ngành nghề nào trong sạch 100% ở xã hội này?

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.603
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Các bác mua hàng ở ngoài thì mua lại chính xe của mình hoặc xe người khác. Nếu không có thì cũng đi chôm kính xe người khác về lắp cho xe của các bác.
Có cách mua hàng như sau:
  • Mua chính hãng
  • Làm bảo hiểm khi xe có mua bảo hiểm mất cắp.
  • Hoặc gọi cho bạn Phùng Anh Tuân : https://www.facebook.com/phunganhtuan.vn Bạn này hay lắp thêm option của xe nên dư ra hàng của xe trước đó

• Like
Hạng F
3/10/15
9.734
11.965
113
Thử bắt hết cái đám mua lại và tiêu thụ xem rồi coi bọn trộm nó bán cho ai, nếu đám tiêu thụ bị bỏ tù từ 3-5 năm coi dám tàng trữ đồ ăn cắp nữa k.
Diệt cỏ phải diệt tận gốc ai đi diệt cái ngọn.
Còn a giàu có quá đâu có chạy grab như bao người nuôi gia đình mà bảo 100% shipper đều cặn bã. Thế ngành nghề nào trong sạch 100% ở xã hội này?
Em chạy dịch vụ du lịch đây nè bác, đến cả xe dịch vụ nó còn bẻ ấy mới nói.
Cái thằng bẻ kiếng xe bác mà không phải mấy thằng Grab thì bác cứ đấm vào mõm em.
Em bị bẻ 5 lần nên em không dám phán bừa đâu.
5 lần đều là bọn shipper nhé, cả tá xe ôm truyền thống xung quanh thì không ai bẻ, coi camera chống trộm thì 3 thằng Grab và 2 thằng cám heo bẻ, xong nó vất luôn vào thùng hàng của nó chở đi.

• Like
15/12/14
1.951
1.992
113
tphcm
Thế khi a bị mất lên báo CA đi rồi coi thuế a đóng để bảo vệ cái bọn đi trộm đồ xe a ấy cho nó vuông.
Bọn trộm cắp sống dc là nhờ éo ai bắt chứ ở đó mà nhờ người mua :) Tiền cặp gương chính hãng 3x, chắc dân đi xe 1 tỷ coi 3x triệu k lớn quá, chưa kể xe cũ giá chỉ có vài trăm.
Lớn khôn rồi thì động não suy nghĩ s có trộm mà éo ai bắt nó chứ người dân k phải ai cũng giàu mà đem tiền đi cúng cô hồn hoài.
Thì em khen bác mà chứ nào dám chê bai bác đâu. Em ủng hộ bác.

• Like
Hạng F
29/10/16
11.499
21.747
113
Pháp
Nói thật mua đồ chính hãng thì tuỳ, nhưng mấy cái gương có thể mua đồ OEM, tôi thí dụ như calandre, bóng đèn xe, đồ chơi giải trí cho xe, những bóng đèn nhỏ trong xe, ... ngay cả alternator, củ đề, rất nhiều hãng nổi tiếng làm. Có nhiều khi những hãng con làm món đó đóng dấu Mer Bim là chặt chém, cũng như thay dầu nhớt, các hãng xe đâu có làm đâu, toàn là, Esso, Total, Shell ... giá cũng khác nhau. Trừ khi những món cực kỳ quang trọng như ECU. Tôi ví dụ như người ráp máy vi tính về Hard cũng thế, Màng hình thì toàn là của Hàn làm (4 công ty ?) sau đó đóng dấu Sony, Philipes, Sanyo . Ngay cả ECU hình như cũng có ..4 hiệu làm mà thôi ...Thân!

• Like
Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Em chạy dịch vụ du lịch đây nè bác, đến cả xe dịch vụ nó còn bẻ ấy mới nói.
Cái thằng bẻ kiếng xe bác mà không phải mấy thằng Grab thì bác cứ đấm vào mõm em.
Em bị bẻ 5 lần nên em không dám phán bừa đâu.
5 lần đều là bọn shipper nhé, cả tá xe ôm truyền thống xung quanh thì không ai bẻ, coi camera chống trộm thì 3 thằng Grab và 2 thằng cám heo bẻ, xong nó vất luôn vào thùng hàng của nó chở đi.
Mặc cái áo cà sa k làm nên thầy tu, cái áo grab bán nhan nhản ngoài đường ai mua k dc mà a bảo 100% shipper đều cặn bã, thế người chạy kiếm ăn đàng hoàng đã làm gì a?
Thằng nghiện, thằng trộm khoác cái áo grab lên đi trộm đồ, cướp giựt a phân biệt dc k? Cũng kiếm ăn như người ta mà đi khinh người làm ăn đàng hoàng.