Hạng C
14/4/11
519
578
93
sao luật pháp mà mỗi nơi thi hành mỗi kiểu???
Mỗi kiểu ở đây là ngày ra quyết định xử phạt và tước GPLX đó bác. Và em có ví dụ cụ thể khác nhau giữa TP.HCM và BD.

Hạng B2
11/10/13
294
323
63
Nếu là vậy thì em không nhớ chính xác. Chỉ nhớ là có giấy hẹn ngày tháng năm đến nhận bằng thôi.
Trước đây dc nhé- ( 20 năm về trước) , có tài bị phạt chồng 6 biên bản vẫn lái xe dc nhưng này khác rồi- phân biệt rõ giữa giữ bằng và tước bằng - tước bằng thì khỏi lái xe trong thời gian bị tước bằng.

Hạng F
7/8/17
7.467
10.170
113
Trước đây dc nhé- ( 20 năm về trước) , có tài bị phạt chồng 6 biên bản vẫn lái xe dc nhưng này khác rồi- phân biệt rõ giữa giữ bằng và tước bằng - tước bằng thì khỏi lái xe trong thời gian bị tước bằng.
Hình như là lúc đó quy định bấm lỗ bằng lái nên k cần tước bằng hay sao ấy bác. Bấm 3 lỗ thì xách đít đi thi lại.

Hạng F
29/10/14
8.533
11.206
113
Bác nộp phạt xong tìm xem có quen ai trong cs kg? nói họ gọi điện 1 tiếng là lấy bằng về. cho ae cs ít tiền Café là xong. NN có thu ngân sách, ae cs có Café, a có bằng chạy. win-win là vậy.
Giờ nó nên hệ thống rồi. Trong sg bọn nó còn phải gửi bằng nên pc08 nữa nhé. Gần đến ngày pc08 nó mới gửi về cùng quyết định xử phạt. Đố thằng cha nội nào dám đưa bằng cho về chạy

Hạng F
29/10/16
11.586
22.235
113
Pháp
Em xem các bài của các bác, những bác em cũng like hay chống đối, nhưng tóm lại là đi đường lòn phía sau ? chẵng khác gì cứ hổ trợ cho bánh mì, thịt kẹp ....Có nên hay không , Do đó đừng bao giờ Post là CA, CSGT ăn chận, hối lộ ... Vì nó là bản chất ra rồi ...

Em nghĩ là để tên tuổi cán bộ với số phone trên mạng là xong ...

Thân !

Hạng F
7/8/17
7.467
10.170
113
Em xem các bài của các bác, những bác em cũng like hay chống đối, nhưng tóm lại là đi đường lòn phía sau ? chẵng khác gì cứ hổ trợ cho bánh mì, thịt kẹp ....Có nên hay không , Do đó đừng bao giờ Post là CA, CSGT ăn chận, hối lộ ... Vì nó là bản chất ra rồi ...

Em nghĩ là để tên tuổi cán bộ với số phone trên mạng là xong ...

Thân !
Có cầu thì mới có cung. Nếu dân k yêu cầu thì làm sao mà có dịch vụ nhận hối lộ dc. Tiền mình mình k muốn đưa thì ngoài thằng cướp nó kề dao vô cổ mình ra thì thằng nào cướp cho dc chứ.

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
đọc còm là phát hiện ra một số bác không phân biệt được : tạm giữ bằng lái xe với phạt tước quyền lái xe.
ông nào bảo bị tước GPLX mà trà nước lấy lại sớm ..... không nổ thì xạo

Hạng C
18/5/20
712
1.026
93
Em chẳng biết 20 năm trước như thế nào, trường hợp của em đâu đó 2013, lúc đó em đi xe máy ngược chiều (do không biết đường đi dưới chân cầu), bị phạt hình như 300k (không nhớ rõ) và bị thu giấy phép lái xe (chả biết tạm giữ hay là tước giấy phép lái xe). Sau đó em chẳng đi đóng, giữ tờ giấy phạt đó, rồi một hôm bị tuýt vào vì lỗi không bật đèn sau 6h thế là em lấy giấy phạt ra, rồi nói băngf đang ở công an. Em đongs 90k tiền phạt và đi tiếp.

Hạng F
7/8/17
7.467
10.170
113
Em chẳng biết 20 năm trước như thế nào, trường hợp của em đâu đó 2013, lúc đó em đi xe máy ngược chiều (do không biết đường đi dưới chân cầu), bị phạt hình như 300k (không nhớ rõ) và bị thu giấy phép lái xe (chả biết tạm giữ hay là tước giấy phép lái xe). Sau đó em chẳng đi đóng, giữ tờ giấy phạt đó, rồi một hôm bị tuýt vào vì lỗi không bật đèn sau 6h thế là em lấy giấy phạt ra, rồi nói băngf đang ở công an. Em đongs 90k tiền phạt và đi tiếp.
Cái đó nó ăn bánh mì của bác chứ có phạt j đâu. Phạt tại chỗ có ghi biên lai thu tiền đàng hoàng

• Like
Reactions: thailoibk