Tập Lái
7/10/20
32
38
18
43
Xin kinh nghiệm xử lý tai nạn, va vẹt khi lái xe trên đường

*Ảnh minh họa

Hôm mùng 2 vi vu cùng gia đình đến ngã 4 bên Bình Thạnh không đèn đỏ, mình chạy tốc độ 30km/h, xe máy chạy ra không quan sát và đâm vào bánh trước bên tài (mình bị góc A che mất, vợ la lên mình mới đạp thắng), xe mình bị móp đồng, trầy sơn, mà còn phải trả 500k cho xe máy nữa, nghĩ lại do mình ko biết xử lý tình huống nên mới bị ăn vạ. Nên lên đây xin kinh nghiệm, mong các hữu chỉ giúp.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
19/10/13
425
4.540
93
theo như anh kể lại thì xe honda đi vào giao lộ từ bên trái của anh, 2B phải nhường mà sao anh lại để 2B "ăn vạ" nhỉ? cần thì kêu CSGT đến, còn nếu đã chấp nhận bỏ tiền ra để đi cho lẹ thì thôi bỏ đi anh

Hạng C
14/4/11
519
578
93
Hôm mùng 2 vi vu cùng gia đình đến ngã 4 bên Bình Thạnh không đèn đỏ , mình chạy tốc độ 30km/h, xe máy chạy ra không quan sát và đâm vào bánh trước bên tài ( mình bị góc A che mất, vợ la lên mình mới đạp thắng ), xe mình bị móp đồng , trầy sơn, mà còn phải trả 500k cho thằng xe máy nữa , nghĩ lại do mình ko biết xử lý tình huống nên mới bị ăn vạ. Nên lên đây xin kinh nghiệm ,mong các hữu chỉ giúp .
Tết nhất tốn có 500 và người ko sao là mừng rồi. Coi như của đi thay người. Kinh nghiệm của em là ko có 1 nguyên tắc nào hết. Tùy theo bên kia họ thế nào mà tùy cơ ứng biến. Họ thiện chí thì mình thương lượng. Họ húng quá thì mình né và kêu công an. Bình tĩnh là quan trọng nhất. Em luôn quan niệm tai nạn là điều ko ai muốn cả. Nên khi có tai nạn xảy ra thì mình nên nhường nhịn 1 chút, nghĩa là mình chấp nhận chịu thiệt 1 phần mặc dù mình hoàn toàn đúng.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
25/8/16
2.750
5.756
113
1. Gắn cam hành trình trước sau để có chứng cứ không chỉ va chạm mà còn nhiều cái khác(xxx,...)
2- khi va chạm đầu tiên là dặn người nhà có gì cũng không xuống, chỉ mình mình xuống
3- xem số lượng, trọng lượng đối phương, nếu khối lượng lớn thì ngồi yên trong xe lock cửa
4- nếu đối phương đi 1 mình thì xuống xem xe cộ người ngộm thế nào, nếu đối phương có vẻ máu quá thì đi ra xa chụp hình, gọi điện bla bla để dằn mặt sẵn có gì thi chạy 100m. Còn nhẹ không có gì thì xe ai nấy sửa. Mình đi đúng không việc gì phải đền bù

Tập Lái
7/10/20
32
38
18
43
theo như anh kể lại thì xe honda đi vào giao lộ từ bên trái của anh, 2B phải nhường mà sao anh lại để 2B "ăn vạ" nhỉ? cần thì kêu CSGT đến, còn nếu đã chấp nhận bỏ tiền ra để đi cho lẹ thì thôi bỏ đi anh
2B không quan sát phía trước , ngã tư ngay công an phường , xe của phường che bên trái tài nên mình không thấy 2B ( 2B chạy đến mù của góc A ),thêm mình tài mới , nên xuống xe chủ động xin lỗi trước để đi . Nhưng 2B còn làm mạng ,vòi vĩnh , nên người nhà mình có cãi tý , mình sợ có chuyện nên muốn giải quyết nhanh nên chịu phận thiệt .

• Like
Reactions: npt and nttanmam
Hạng C
3/1/18
508
6.980
111
CA phường ở Bình Thạnh ngay ngã 4 : có p14 và p19 .
Trường hợp anh có vẻ ở phường 19 .
2b làm căng, và a chắc chắn ko lỗi thì cứ bảo 2b là kêu Ca phường ra giải quyết .
Chắc chắn có camera cho 2b xem lại .

Còn Tết nhất , muốn suôn sẻ đầu năm thì cứ từ thiện 2b vài trăm cho thanh thản đi anh .

Hạng B2
3/7/20
269
862
93
40
Trường hợp mình đi trên đường lạ (đi tỉnh xa chẳng hạn), muốn gọi công an thì gọi theo số nào các bác?
Bác nào biết vui lòng chia sẻ cụ thể với, dự là cũng nhiều người không biết gọi số nào khi rơi vào hoàn cảnh như vậy, đặt biệt khi có tai nạn thì càng rối nên càng không biết phải làm sao

Xin cảm ơn!

Tập Lái
3/8/20
35
9
8
34
Bác chủ làm vậy cũng hợp lý. tết nhất dù biết mình đúng nhưng gặp thể loại ăn vạ thì làm vậy để đỡ mất thời gian. Nếu ngày thường gặp em thì em gọi CA Phường ra giải quyết.

• Like
Reactions: nttanmam