Hạng B2
18/9/17
200
265
63
41
Nên xuống Hà Tiên nghĩ 1 ngày sáng 8h sáng đi phà cho khoẻ.Ngồi phà từ Hà Tiên qua Phú Quốc bt ko sao gặp ngày sóng lớn bảo đảm bạn và gia đình chịu ko nổi đâu.Nhà mình Tết mùng 1 xuống Hà Tiên mùng 2 qua Phú Quốc.Bận đi ko sao bận về sóng lớn ngồi phà như cực hình.Tới bờ rồi mà đầu cứ quay quay đã vậy phải chạy thẳng về SG.Bữa đó mình chạy về lúc 1h trưa về SG 3h sáng cứ ngừng nghĩ liên tục vì nhức đầu kinh khủng phải nằm quán nước ngủ.TB phà từ Hà Tiên qua Phú Quốc khoảng 3h15 còn Rạch Giá lâu hơn khoảng 1h_1h30.Suy nghĩ kỹ trước khi quyết định bạn nhé

Hạng D
24/8/07
1.662
2.709
113
Nên xuống Hà Tiên nghĩ 1 ngày sáng 8h sáng đi phà cho khoẻ.Ngồi phà từ Hà Tiên qua Phú Quốc bt ko sao gặp ngày sóng lớn bảo đảm bạn và gia đình chịu ko nổi đâu.Nhà mình Tết mùng 1 xuống Hà Tiên mùng 2 qua Phú Quốc.Bận đi ko sao bận về sóng lớn ngồi phà như cực hình.Tới bờ rồi mà đầu cứ quay quay đã vậy phải chạy thẳng về SG.Bữa đó mình chạy về lúc 1h trưa về SG 3h sáng cứ ngừng nghĩ liên tục vì nhức đầu kinh khủng phải nằm quán nước ngủ.TB phà từ Hà Tiên qua Phú Quốc khoảng 3h15 còn Rạch Giá lâu hơn khoảng 1h_1h30.Suy nghĩ kỹ trước khi quyết định bạn nhé
gặp sóng lớn là cực hình cho cái đầu, đau đầu không chịu nổi

• Like
Reactions: SangBD
Hạng B2
18/9/17
200
265
63
41
gặp sóng lớn là cực hình cho cái đầu, đau đầu không chịu nổi
Ngồi 3h trên tàu là 1 cực hình.Nếu từ Rạch Giá là phải ngồi hơn 4h.Thôi bỏ đi chịu khó chạy xe 1h30 hoặc 2h về Hà Tiên khoẻ hơn

• Like
Reactions: tenxo and SangBD
Hạng D
14/9/17
1.139
1.251
113
40
Tân Uyên, Bình Dương
Cảm ơn bác ! Em thì quyết chạy từ Hà Tiên đó. Tầm 7-8 h tối xuất phát từ Bình Dương. Có lẽ lấy vé qua phà lúc 7h30 cho chắc ăn, chỉ sợ kẹt xe thôi bác

Hạng B1
11/6/12
53
84
18
HCM
Vừa đi về hôm 21/7. Mình xuất phát ở SG ( sb tsn) lúc 6h30 chiều, đúng 12h tới Hà Tiên thì ngủ 1 đêm ở HT, sáng hôm sau đi ăn sáng cafe xong mới lên phà qua PQ. Đi cả xe sẽ mất 3h (11h30 đi - 2h30 tới) vé xe 7c là 1.1t bao gồm tx. Lúc đầu tính đi từ Rạch Giá nhưng hết vé nên phải chạy ra HT. 3 năm trở lại đây năm nào mình cũng đi và thời gian đi càng ngày càng khoẻ do dg xá cải thiện nhiều( năm 2019 mình đi còn chưa có cao tốc Lộ Tẻ - Rạch Sỏi). Giờ có cao tốc Trung Lương - Mỹ Thuận nên chạy khoẻ hơn rất nhiều. Nên gọi điện đặt vé phà trước, nếu đặt vé dc ở Rạch Giá thì chạy xe khoẻ hơn rất nhiều. Chiều về do cũng hết vé RG nên mình cũng về HT xong chạy về. Phà xuất phát 11h tới HT lúc 2h, lên HT mình chạy thẳng ra RG mới ăn chiều xong chạy thẳng về luôn. Nếu đi HT thì QL 80 dg hơi xấu tí, khúc từ Kiên Lương ra HT nên đi dg ven biển, ko nên đi đg dọc kênh RG-HT bữa đi thử do google chỉ thì dg xấu và hẹp, lại có 1 trạm thu phí.

Tập Lái
14/8/20
10
20
3
39
E cũng mới đi PQ đợt giữa Th7. E đi SG-HT-PQ. Thực sự e ko biết có phà RG-PQ nên e đi từ HT. Đường RG đi HT rất xấu và nhiều xe, e đi mất hơn 2h. Nhà e đi 4ng có 1 bé ko mất vé + xe 7 chỗ là 1.470k. Nhưng phải ở HT 1 đêm sáng sau đi PQ thêm tiền ks+ ăn uống mất khoảng 1.500k. Nếu đi từ RG e xem giá trên web thì mất tầm 2.190k vẫn khoẻ hơn, đỡ xót xe. E đi phà Bình An
Xin kinh nhiệm Du lịch Phú Quốc bằng xe ô tô

Phà khác e ko biết, còn phà Bình An lên lầu sẽ có phòng Gia đình thêm 35k/ng(tính cả bé nhỏ). 2 bên mạn tàu sẽ có phòng nhỏ khoảng 4-5ng ( e ở phòng này), ở giữa là phòng lớn khoảng 10-15ng. Đc phát chăn, đóng cửa ngủ gần đến PQ ng ta sẽ gọi dậy.
Xin kinh nhiệm Du lịch Phú Quốc bằng xe ô tô

Hạng B2
14/10/17
114
221
43
khuyên bác nên đi phà từ rạch giá qua PQ , đi phà Thạnh Thới, đừng nên xuống Hà Tiên làm gì vì đường xa hơn 90km và đường xấu chạy mệt lắm. Mình đi 2 lần phá Bình An ở Hà Tiên giờ oải lắm rồi. Đi phà từ RG lâu hơn có 1h nhưng đỡ được 2h chạy ô tô

Hạng B2
22/10/21
271
293
63
44
Xe qua PQ thì bình thường. Nhưng ngồi phà 3h hơi bị bí, mệt.

Tính toán làm sao cho người đi cùng đi phà cao tốc tầm 1h qua PQ, và mình đi phà sao cùng thời gian cập bến.

• Like
Reactions: SangBD