Hạng B2
21/9/06
315
0
16
RE: Xin lỗi các bác trước - Vừa mua nhưng muốn bán STF

Trích đoạn: sudoku

em thấy con MLX giá tại showroom đã khoảng 51K, thuế phí các loại đã lên khoảng 55k rồi, bác thanhtroi bán chỉ có 53K mà các bác chê đắt thì cũng khó hiểu thật
mà xe màu gì vậy bác ???
Giá ở showroom đã bao gồm thuế rồi bác ạ : Thuế Nhập khẩu + Tiêu thụ ĐB + VAT. Chỉ còn thuế trước bạ thôi, cái này khi nào đi đăng ký thì nôp. Cho nên không có chuyện lên 55k như bác nói đâu.
Trừ khi đó là giá sau khi đăng ký, mà ở đây bác thanhtroi có bán xe sau khi đăng ký đâu. Nên các bác khác kêu đắt cũng đúng thôi ( tất nhiên chỉ với những bác nào chưa biết có giá áp thuế mới).

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/4/07
1.214
0
36

em thấy con MLX giá tại showroom đã khoảng 51K, thuế phí các loại đã lên khoảng 55k rồi, bác thanhtroi bán chỉ có 53K mà các bác chê đắt thì cũng khó hiểu thật
mà xe màu gì vậy bác ???

Bác đã xem được bao nhiêu xe rồi mà nói thế?
Theo em con này đắt ít nhất 500USD đó là đã coi như thông tin áp giá tính thuế mới là chính xác! Còn thuế cũ thì đắt 2,5k!

Hạng B1
11/4/07
69
3
8

xe cua bác mới 100% hay secondhand vậy bác

Tập Lái
24/3/07
39
1
0
xx

Trích đoạn: Royal

mà xe màu gì vậy bác ???
Giá ở showroom đã bao gồm thuế rồi bác ạ : Thuế Nhập khẩu + Tiêu thụ ĐB + VAT. Chỉ còn thuế trước bạ thôi, cái này khi nào đi đăng ký thì nôp. Cho nên không có chuyện lên 55k như bác nói đâu.
Trừ khi đó là giá sau khi đăng ký, mà ở đây bác thanhtroi có bán xe sau khi đăng ký đâu. Nên các bác khác kêu đắt cũng đúng thôi ( tất nhiên chỉ với những bác nào chưa biết có giá áp thuế mới).

em có nói rõ là cả thuế và phí các loại:
+ trước bạ: 5% --> khoảng 2.500USD
+ bảo hiểm dân sự, chi phí làm biển số, kiểm định ... : 250USD
+ bảo hiểm 2 chiều(bác nào mua xe mà chẳng phải mua bảo hiểm) 1,5%: khoảng 750USD
--> cũng đã khoảng 3.500USD
--> giá con MLX thành khoảng 54.500USD

các bác xem thử em tính như thế có hơp lý không nhé, vì em cũng chỉ tính theo hướng dẫn của các bác sales khi em đi hỏi mua xe thôi [8D]

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

mà xe màu gì vậy bác ???

bác royal nói có lí đấy ạ,
chưa kể đây ko phải là brand new bác ạ ^__^

Hạng B2
13/1/06
112
0
0

Vậy Bác nói rõ xem Bác đã chạy được bao nhiêu km rồi???

Hạng C
16/3/05
574
1
18

Bác Hùng cò đang bị tai nạn vụ thuế má đây này
http://otofun.com/showthread.php?t=20164​

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

khốn nạn, mối xe tăng hơn 3,5k thế này... U__U
thế mà hôm em phone bác Hùng bác nói là "có tăng nhưng cũng ko tăng đáng kể" vì bác ý vừa đi nhậu với mấy bác bên hải quan về... thôi ko sao, quả này cho mama em biết thế nào là KHÔNG NGHE CON TRAI hờ hờ...

Last edited by a moderator:
Hạng B2
29/7/07
310
245
43

Giá này là 2.0 đó nhé bác

mà xe màu gì vậy bác ???

Hạng C
9/11/06
575
1
18

đúng là " cá không ăn muối cá ươn" bác nhờ
Trích đoạn: kanz_min

khốn nạn, mối xe tăng hơn 3,5k thế này... U__U
thế mà hôm em phone bác Hùng bác nói là "có tăng nhưng cũng ko tăng đáng kể" vì bác ý vừa đi nhậu với mấy bác bên hải quan về... thôi ko sao, quả này cho mama em biết thế nào là KHÔNG NGHE CON TRAI hờ hờ...