10/2/20
27
49
13
Gò Vấp HCMC
Ôi làng nc ơi! Lex hơn thương hiệu Volvo cũng ạ nuôn.
thương hiệu Lexus hơn Volvo là Nó rõ ràng như kiểu 1+1=2 vậy đó bác.
không chỉ riêng ở VietNam, mà quy mô toàn cầu cũng vậy, về độ phổ biến, định vị hạng sang rõ ràng ..vv Lexus đều hơn .

em vừa google giúp bác đây, giá trị riêng thương hiệu Lexus (không tính Toyota) đã nằm hạng 9 trong top 10 toàn cầu. Volvo thì mãi tậnđâu không thấy.

• Like
Reactions: quangnguyen3105
Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
thương hiệu Lexus hơn Volvo là Nó rõ ràng như kiểu 1+1=2 vậy đó bác.
không chỉ riêng ở VietNam, mà quy mô toàn cầu cũng vậy, về độ phổ biến, định vị hạng sang rõ ràng ..vv Lexus đều hơn .

em vừa google giúp bác đây, giá trị riêng thương hiệu Lexus (không tính Toyota) đã nằm hạng 9 trong top 10 toàn cầu. Volvo thì mãi tậnđâu không thấy.
Sang trọng và quý phái...không chỉ đặt tên Luxury là trở thành quý tộc...
Toy thừa nhận Lexus là như thế

Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
So sánh s90 vs es250 rồi quyết định mua cam21 hả bác. Làm chi z cho anh em OS tốn chất xám và mất thời gian gõ bàn phím thế?
Thì tầng lớp công nông lên đời quý tộc...nên tao về tao tắm ao Á Đông dậy hè...chắc cú hỉ

Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Có tiền mua xe tầm đấy mà phải đi hỏi mấy thằng chạy grab thất nghiệp à...
Ôi nổi đau thầm kín...vì nhiều tay bảo rằng lần đầu mua xe cỏ là xe hàn, thì nâng đời từ cỏ lên sang là lé xục....thế thui...hề hề

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Lexus thôi, Volvo nhà có 1 em XC90 nên ko lạ gì, nó giống RR, chất lượng gia công kém, nhưng lại chưa có hơi thở quý tộc như RR.
Nó chỉ là định nghĩa hạng sang thôi, còn cách hoàn thiện sản phẩm thì đâu đó giữa phổ thông và hạng sang. Như VF có da Nappa các kiểu thì cũng chỉ là xe phổ thông.
Nhưng mà nếu đã quyết so sánh với S90 thì nên mua 300h, còn giá thì phải chấp nhận thôi vì một cái nhập khẩu Nhật, một cái miễn thuế nhập khẩu nội khối ASEAN, nhưng tin chắc đi một thời gian, sẽ dần nhìn ra cái level hoàn thiện của thánh Nhật nó cao hơn Volvo nhiều.
À còn một cái nữa, S90 hình như chỉ có màu đen với trắng, mấy ông nhập như Lex hay Bmw các kiểu thì màu mè nhiều hơn.

Hạng C
28/6/15
670
940
93
Lexus ko phải bàn, còn em có điều kiện như anh chủ em mua 2 con đi ngày chẵn lẻ.
Dịch bệnh còn nhiều năm nên xài tẹt đi anh, đem tiền mình ra xài cho xã hội có thặng dư :D