Hạng C
7/6/14
918
1.508
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
Kính thưa mấy bác Os. Phải nói sự ra mắt của Ford ecosport đã làm cho người yêu xe như chúng ta háo hức về mẫu SUV rất thể thao và phù hợp với địa hình VN. Từ khi chạy ô tô đến giờ em chỉ biết đến những dòng xe nhật như Honda, Toyota và ngay từ khi có thông tin về sự xuất hiện của honda city 2014 em đã rất háo hức trông chờ nó về VN. Em chấp nhận kiềm hãm sự sung sướng để chờ city về. Nhưng sự ra mắt vừa rồi đã cho em một điều thất vọng mênh mông. Sau khi từ bỏ ý định mua city 2014, các xe hiện giờ em chỉ thấy có ecosport là tuyệt vời nhất. Sau đợt lái thử xa ở quán cafe xxx vừa rồi do PM ford tổ chức em thấy rất hài lòng. Nhưng em vẫn có một chút suy tư về độ tin cậy, sự bền bỉ và độ tiết kiệm nhiên liệu của ford sau vài năm sử dụng. Vì em và người thân chưa từng đi xe nào của ford. Và em thấy cái động cơ 1.5 với 110 hp mà cõng cái xa to ấy thì có vấn đề gì ko các bác nhễ. Phụ tùng của ford có giá cắt cổ không. Xin mấy bác tư vấn dùm em.
Hôm bữa mưa to ngập đường chiếc sedan em trú ẩn trên vỉa hè nhìn thấy có bác nào chạy ecosport phan ào ào giữa đường ngập thấy manly quá.
:3dyte:

Hạng B2
18/4/12
472
799
93
Kiểu này trời mưa các sales Ford phải tranh thủ lấy Ecosport tạt qua tạt lại mấy cung đường bị ngập thì khéo khách ùn ùn kéo tới làm hợp đồng :)). Về xăng cộ và sức kéo bác có thể vào topic của các bác vừa lấy Ecosport tham khảo. Về độ bền và tin cậy thì trong đây em nghĩ ít ai nói chữ không nhưng cái sướng khi chạy Ford thì khỏi bàn :))

• Like
Reactions: xetangbay and PnC
Hạng C
30/9/04
755
1.942
93
Máy Ford thì ok. Phụ tùng Ford có thể cắt cổ nhưng mua bên ngoài vẫn rẻ. Mấy bạn Ford nếu không điều chỉnh giá phụ tùng thì thất thu vậy thôi.

Hạng B2
21/10/13
499
109
43
40
Phú Mỹ Ford
ơ bác thong060913 vừa test thử xe bên em ah, ở bên Q9 phải ko bác. anh em mình ko biết nhau sớm nhỉ, phải chi biết trước hôm đấy tám có phải sướng ko kaka :D

• Like
Reactions: thong060913b
Hạng C
19/2/13
894
94
28
63
Kiểu này trời mưa các sales Ford phải tranh thủ lấy Ecosport tạt qua tạt lại mấy cung đường bị ngập thì khéo khách ùn ùn kéo tới làm hợp đồng :)). Về xăng cộ và sức kéo bác có thể vào topic của các bác vừa lấy Ecosport tham khảo. Về độ bền và tin cậy thì trong đây em nghĩ ít ai nói chữ không nhưng cái sướng khi chạy Ford thì khỏi bàn :))

bác tếu quá , hôm nay em gặp 1 em ecosport tren đường cộng hoà, nhìn trong hình quảng cáo thấy ko đẹp lắm nhưng nhìn thực tế bén lắm nha (hơi bất ngờ), cái bánh treo sau xe coi vậy mà thành chi tiết trang trí trông xe rất manly, em nghĩ bỏ cái bánh sơ cua treo phía sau có khi lại mất đẹp ...

Hạng C
7/6/14
918
1.508
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
ơ bác thong060913 vừa test thử xe bên em ah, ở bên Q9 phải ko bác. anh em mình ko biết nhau sớm nhỉ, phải chi biết trước hôm đấy tám có phải sướng ko kaka :D
Phải rồi đó bác, em chạy ở quán coffee Pha Kê. Con màu đỏ nhìn bốc lửa . :3dcuoigif:
Đang gom thêm lúa để ẵm em nó về. Hy vọng bên PM ford có thêm nhiều khuyến mãi tốt

Hạng B2
21/10/13
499
109
43
40
Phú Mỹ Ford
chắc chắn là sẽ có khuyến mãi cho bác tốt nhất :)
Bữa nào anh em cafe giao lưu nhé bác, bác rảnh thì cứ alo em 0904.711.355 :)

Tập Lái
13/8/14
28
6
3
40
các bác ah! đúng là em ecospot... này nhìn trong ảnh và ngoài đời hới khác nhau một chút ngoài đời nếu chấm điểm về ngoại hình được 10 điểm thì chấm qua ảnh và clip e nó chỉ được 7 điểm thôi!

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
90.570
113
Sài Gòn
Có 1 cái lạ là đến thời điểm này mình vẫn chưa thấy con này ngoài đường dù mình làm ngay trung tâm Q.1