Hạng D
24/2/08
3.609
1.011
143
0989.21.22.50
yeuxehoi.com.vn
Chào các bác!Bác nào thông thạo về mua bán xe vui lòng tư vấn giúp em.
Em đang định mua xe,em đang rất ưng 1 chiếc xe của 1 công ty.Nhưng nếu xe công ty sở hữu thì mình không ủy quyền được phải ko các bác? Vậy có cách nào để mình không phải đóng thuế trước bạ,dạng như mua ủy quyền.
Em có ông anh có cty riêng,không biết nhờ ông anh đứng tên mua thì có được khấu trừ VAT không nữa?Nếu được em nhờ Cty ông anh đứng tên đỡ dc 1 khoản cho lành.
Mong các bác tư vấn giúp em,có cách nào để mua xe trong trường hợp này mà có lợi nhất cho mình.
Chân thành cảm ơn các bác đã xem tin.Mong nhận được lời tư vấn.

Hạng B2
20/10/11
239
82
28
40
tất nhiên là công ty sẽ được khấu trừ VAT chứ .nhưng trước hết vẫn phải bỏ tiền túi ra để đóng phí trước bạ đã , rồi sau này trừ VAT sau :D

Hạng B2
22/5/07
128
57
38
inspireGT nói:
tất nhiên là công ty sẽ được khấu trừ VAT chứ .nhưng trước hết vẫn phải bỏ tiền túi ra để đóng phí trước bạ đã , rồi sau này trừ VAT sau :D
Cái này em cũng biết bỏ tiền trước ra rồi lấy lại sau.
Với cả khi cty kia bán xe cho mình họ cũng bị cơ quan thuế truy thu thuế đúng ko bác? còn em nếu nhớ ông anh với danh nghĩa là cty mua giúp thì cũng ko sang tên qua cho em được.Cứ lấy tên Cty ông anh ?

Hạng D
5/5/07
1.358
14.962
113
Không phải truy thu thuế mà họ phải xuất hóa đơn VAT và nộp VAT.
Nếu xe của ông anh bác có chức năng kinh doanh ô tô thì sau xuất hóa đơn nối. Không thì lúc bán phải nộp thuế trước bạ 2 lần

Hạng B2
20/10/11
239
82
28
40
[/quote]
Cái này em cũng biết bỏ tiền trước ra rồi lấy lại sau.
Với cả khi cty kia bán xe cho mình họ cũng bị cơ quan thuế truy thu thuế đúng ko bác? còn em nếu nhớ ông anh với danh nghĩa là cty mua giúp thì cũng ko sang tên qua cho em được.Cứ lấy tên Cty ông anh ?
[/quote]
cty kia tất nhiên là bị truy thu thuế rồi vì xuất VAT cho bác mà , nhưng thường cái xuất VAT này 2 bên thoả thuận với nhau sao cho hợp lý . còn vụ sang tên thì tất nhiên cty ông anh của bác sẽ đứng tên chứ .

Hạng D
24/2/08
3.609
1.011
143
0989.21.22.50
yeuxehoi.com.vn
Các bác ơi. vậy nên chọn phương án nào bác cho mình lách được thúê trước bạ.
Mình có thương lương bên bán xem ghi trong hợp đồng giá thấp để khi đóng thuế trước bạ ít được không các bác,or có mức áp thuế rồi.
Nếu thế thì nên mua sang tên cá nhân luôn hay hơn bác nhỉ?

Hạng B2
20/10/11
239
82
28
40
nếu viết giá hoá đơn it thì lúc đóng trước bạ họ sẽ áp thuế theo khung của họ. còn hoá đơn giá cao ,họ sẽ lấy giá của mình hehe.

Tập Lái
20/5/11
0
0
0
Chào bác!
bác cho em biết bác mua xe gì, đời nào và xuất hóa đơn bao nhiêu; em sẽ tư vấn cho bác kỹ hơn.