Hạng B2
23/7/14
138
3.598
93
Bọn sai nha bây giờ chúng nó “say no” với bất cứ thứ gì . Safe first
6 căn ở TB tụi dân noá tự làm, giờ quay lại cầu xin CDT cíu giúp vì bị lầm đường lạc hướng, cũng phải nhắm mắt làm ngơ tụi noá luôn

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.788
113
6 căn ở TB tụi dân noá tự làm, giờ quay lại cầu xin CDT cíu giúp vì bị lầm đường lạc hướng, cũng phải nhắm mắt làm ngơ tụi noá luôn
Moạ! giờ đi làm zịt dụ cũng đau tim gần chết

• Like
Reactions: litlviv
Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.788
113
Ko tới đâu a chắc 150k thôi kaka
em thêm cho em cái hiệu $ vào sau con số cho nó dễ thở

vụ điều chỉnh này vui nhất là đám nhà bên khu Thế Kỷ 21 - Báo tuổi trẻ Q2, tụi bên An Lạc Bình Tân, Thủ đức.... cũng chạy riêng lẻ,.. giờ thì thằng có thằng không, thằng chủ xị thì bái bai, đem con bỏ chợ,... giờ nhìn công trình theo cái gọi nhà mẫu ,... như ccc

Hạng B1
12/6/16
90
2.205
83
33
em thêm cho em cái hiệu $ vào sau con số cho nó dễ thở

vụ điều chỉnh này vui nhất là đám nhà bên khu Thế Kỷ 21 - Báo tuổi trẻ Q2, tụi bên An Lạc Bình Tân, Thủ đức.... cũng chạy riêng lẻ,.. giờ thì thằng có thằng không, thằng chủ xị thì bái bai, đem con bỏ chợ,... giờ nhìn công trình theo cái gọi nhà mẫu ,... như ccc
Dự án em duyệt trc 2004 theo vb anh vinhdoan thì điều chỉnh đc. Vậy thủ tục cá nhân xin điều chỉnh có khả thi ko a

Hạng B2
21/10/06
337
24.831
93
Làm dc, nhưng tùy dự án chứ ko liên quan cái nghị định kia. Nếu bên dự án nói ko thì hoàn công là ko dc.
E thấy 3 da rồi, nhà kế bên, nhà thằng em rể, kế nhà ông bà già bên khu Bình Lợi
Hình như các đất dự án là có 1:500. UB ra cái QD28 (em ko nhớ số), dựa trên cái nghị định của nhà nước thì các quy hoạch 1:500 sẽ ko cần xin phép xd nhưng lại phải theo quy hoạch chung của khu.
Tuy nhiên có 1 cái cv của sở quy hoạch kiến trúc hay sở xd đồng ý cho phép điều chỉnh thiết kế cho phù hợp với hiện tại (vì có 1 số khu quy hoạch từ thời còn vẽ bút kim, nên ko phù hợp thực tế).
Cái ác chiến nhất của cái công văn này là: Quận tự chịu trách nhiệm. Pass đc bước này thì làm đc, ko pass đc thì thua.
Kinh nghiệm từ nhà em bị dính. Treo hơn 1 năm xin điều chỉnh (từ lúc đóng cọc - cái này ẩu, kkk, đóng cọc mà chưa có giấy phép), nhờ đứa em làm KTS vất vả xin cuối cùng cũng xong. Xong rồi thì cả khu xin đc luôn (trước khi em xây thì cả khu neo chờ, ko cách nào làm).