Hạng F
29/10/16
11.570
22.067
113
Pháp
Cảm ơn các bác đã q

Bác vui tánh ghê, tận trời Tây chắc luôn.
Nhờ cái clip bác gửi, thợ máy canh cái một là xong. Máy lại nổ giòn giã, chắc nịch.
Xong phần cơ khí ổn thoả, em lại bị vật vã cái vụ phần mềm, reset lại toàn bộ cho ECU nhận diện và cài đặt cho toàn bộ xe.
Mấy hôm nay em cầu viện thợ điện tử mang laptop, software qua cài đặt, reset lỗi mà vưỡn chưa êm xuôi.
Nổ guarantee thì ok lắm mà cứ lên ga là báo lỗi "speed sénor error" rồi hụp tua máy xuống lại min.
Thợ đang kiếm phấn mềm version khác thử tiếp.
Thanks again Bác Osin
Bạn cho error code dùm đi, reset bằng loại nào vậy ? có dùng máy chuyên môn hay là đại trà (kiểu ELM327) ? Nên dùng vagcom hay vcds là đúng của VW

Tập Lái
19/2/06
22
8
3
Tp. HCM
  • Cũng hơi ngạc nhiên, qua mô tả của chủ thớt thì xe được kéo về " gara ".
  • Đã là gara, tất sẽ làm nhiều loại xe. Từ đơn giản tới đại tu, lẽ nào không đủ trình để làm mấy việc nhỏ xíu này.
  • Thêm nữa, 1 chiếc xe cỡ này thì nhông cốt máy và nhông cam,đều có dấu để làm chuẩn hết.
Độc đáo là coi xong clip thì dấu nó nằm trên bộ tool kit bác ợ. Thợ coi tới coi lui mới canh đc cho đúng chuẩn đấy bác ơi.

Tập Lái
19/2/06
22
8
3
Tp. HCM
Bạn cho error code dùm đi, reset bằng loại nào vậy ? có dùng máy chuyên môn hay là đại trà (kiểu ELM327) ? Nên dùng vagcom hay vcds là đúng của VW
Dạ cái này mai em ra không rành, mai chạy ra hỏi kỹ lại, em nghi thợ dùng máy của China bác ạ, ko phải chánh hãng Volkswagen đâu ạ. Có gì em sẽ trả lời bác tiếp, mong bác chỉ dẫn thêm.

Hạng F
29/10/16
11.570
22.067
113
Pháp
Độc đáo là coi xong clip thì dấu nó nằm trên bộ tool kit bác ợ. Thợ coi tới coi lui mới canh đc cho đúng chuẩn đấy bác ơi.
Theo tôi nghĩ là speed sensor , tức là cảm biến vận tốc có lẽ là lỗi P0500 (cần kiểm chứng), bạn phải xem ngay chổ hộp số có một cây ti gắng và có dây điện chuyền lên (vì passat là compteur điện chứ kh phải cơ), cái nầy kh đắt lắm đâu.

"dualamd" không thì bạn nầy có thể giúp bạn, hình như nếu không lầm thì bạn ấy có vcds thì phãi (ở SG)

Tập Lái
19/2/06
22
8
3
Tp. HCM
Theo tôi nghĩ là speed sensor , tức là cảm biến vận tốc có lẽ là lỗi P0500 (cần kiểm chứng), bạn phải xem ngay chổ hộp số có một cây ti gắng và có dây điện chuyền lên (vì passat là compteur điện chứ kh phải cơ), cái nầy kh đắt lắm đâu.

"dualamd" không thì bạn nầy có thể giúp bạn, hình như nếu không lầm thì bạn ấy có vcds thì phãi (ở SG)
"Speed sensor" bác ạ, Tại e bấm đt nên dính dấu. Đúng là có cái sensor cắm dây điện y như bác nói. Và thợ điện tử cũng nói với em là chắc phải đi kiếm phần mềm khác mới reset được.
Bi giờ tối rồi, mai em chạy ra gara xem sao, sẽ lưu ý chụp hình lại cái error code luôn. Tks bác.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.570
22.067
113
Pháp
"Speed sensor" bác ạ, Tại e bấm đt nên dính dấu. Đúng là có cái sensor cắm dây điện y như bác nói. Và thợ điện tử cũng nói với em là chắc phải đi kiếm phần mềm khác mới reset được.
Bi giờ tối rồi, mai em chạy ra gara xem sao, sẽ lưu ý chụp hình lại cái error code luôn. Tks bác.
Bạn là xe MT hay AT ? loai 105 hay 130 ngựa vậy ? cho cây số luôn nha
Phần mềm và dây ODB2 nầy bán rẽ ở trên mạng đánh VAGCOM là ra ngay thôi

Tập Lái
19/2/06
22
8
3
Tp. HCM
Bác ở SG chạy qua gara Nguyễn Cường đường Phạm Văn Đồng, Thủ Đức. Em thấy Bác ý lên video mô tả cách lấy dấu cam nhiều xe lắm. Em nghĩ Bác ấy có tài liệu là giúp liền, hay đem xe tới đó để làm luôn để tụi em có video xem luôn. Em thấy bác ấy làm có tâm, sẵn sàng chia sẽ và cầu thị học hỏi lắm.
Cảm ơn bác.

Tập Lái
19/2/06
22
8
3
Tp. HCM
Bạn là xe MT hay AT ? loai 105 hay 130 ngựa vậy ? cho cây số luôn nha
Phần mềm và dây ODB2 nầy bán rẽ ở trên mạng đánh VAGCOM là ra ngay thôi
MT loại 105 ngựa.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.570
22.067
113
Pháp
@Osin này ngoài dịch vụ ôsin còn biết sữa xe nữa hay quá vậy :D
Dạ em từng đi loại nầy rồi, và ... cũng từng dọc phá với thợ cho nên biết ạ , 1 chiếc MT 105 và AT 130, cùng đời 1.9 TDI. Và em là Osin mà, do đó osin cũng phải biết nhiều, nếu không biết thì các osin khác ... dành sở hụi hết thì sao . Osin cao cấp mà bác Metro

• Love
Reactions: Bovo and METRO