Tập Lái
17/9/12
16
6
3
37
Xin chào các bác, em tính tết này làm cuốc từ SG ra Phan Thiết xong lên Đà Lạt ( dự tính đi đường Long Hải ra Phan Thiết),

Do chưa từng đi tuyến này nên cho em xin thông tin đi sau đươfng tốt nhất ạ, và được thì cho e xin thêm vài chổ ăn uống tham quan luôn. Em có tham khảo được 2 cung mà thấy người nói đường tốt người nói đường xấu, xe em sedan nên đi hơi lo xíu,

Bác nào rành cho e xin ít thông tin dùm ạ, em xin cám ơn .

Xin thông tin cung đường Phan Thiết - Đà Lạt 2022
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng B2
2/7/17
221
220
48
35
Mình mới đi từ Phan Thiết lên Đà Lạt. Đi cung đường 28B theo Gmap. Đường hơi bị xấu xí luôn. Nhưng chưa tới nỗi cạ gầm.
Bạn thử đi cung đường 28 thử xem. Xa hơn.

• Like
Reactions: bellbell
Hạng B1
12/9/19
99
76
18
34
dongsuh.vn
Xin chào các bác, e tính tết này làm cuốc từ sg ra phan thiết xong lên đà lạt ( dự tính đi đường long hải ra phan thiết), do chưa từng đi tuyến này nên cho e xin thông tin đi sau đươfng tốt nhất ạ, và được thì cho e xin thêm vài chổ ăn uống tham quan luôn, e có tham khảo được 2 cung mà thấy người nói đường tốt người nói đường xấu, xe e sedan nên đi hơi lo xíu, bác này rành cho e xin ít thông tin dùm ạ, e xin cám ơn .
QL28B thì xấu thật nha bác, nhưng đi được và nên đi vì gần hơn nhiều so với QL28.
2 đoạn xấu nhất:
1. Thủy điện Đại Ninh dọc xuống thủy điện bình thuận hay sao ấy. Ổ voi,ổ gà nhiều,đường nhỏ.
2. Khu vực đường bằng chỗ Bắc Bình, đường ít ổ voi, nhưng đá dăm, cào đường, và ổ gà vẫn còn.
1 năm trước e đi thì vẫn như trên, ko biết có cải tạo gì mới chưa. Lái chậm và cẩn thận thì cứ yên tâm nha bác.
Bác gg map sẵn vài trạm dừng chân ven đèo mà ăn, đừng vào mấy quán dọc đường, ko đảm bảo. Có vài trạm dừng chân lưng chừng đèo, view đẹp, mát, đậu xe, WC rộng rãi.

Tập Lái
27/9/21
5
5
3
37
quá đẹp trong một cung đường nhưng hơi vắng nha bác đi đẹp nhất tầm 2h chiều nha đừng đi tối hơn

• Like
Reactions: bellbell
Tập Lái
17/9/12
16
6
3
37
Mình mới đi từ Phan Thiết lên Đà Lạt. Đi cung đường 28B theo Gmap. Đường hơi bị xấu xí luôn. Nhưng chưa tới nỗi cạ gầm.
Bạn thử đi cung đường 28 thử xem. Xa hơn.
dạ rồi để mình xem thử cung 28 bác, thanks bác

Tập Lái
17/9/12
16
6
3
37
QL28B thì xấu thật nha bác, nhưng đi được và nên đi vì gần hơn nhiều so với QL28.
2 đoạn xấu nhất:
1. Thủy điện Đại Ninh dọc xuống thủy điện bình thuận hay sao ấy. Ổ voi,ổ gà nhiều,đường nhỏ.
2. Khu vực đường bằng chỗ Bắc Bình, đường ít ổ voi, nhưng đá dăm, cào đường, và ổ gà vẫn còn.
1 năm trước e đi thì vẫn như trên, ko biết có cải tạo gì mới chưa. Lái chậm và cẩn thận thì cứ yên tâm nha bác.
Bác gg map sẵn vài trạm dừng chân ven đèo mà ăn, đừng vào mấy quán dọc đường, ko đảm bảo. Có vài trạm dừng chân lưng chừng đèo, view đẹp, mát, đậu xe, WC rộng rãi.
còn nếu lên nha trang luôn thì qua đà lạt đường đẹp dễ đi hơn ko bác? mình có lên tra thử vài cung đường phan thiết đà lạt thấy xấu quá nên cũng ngán quá

Hạng B1
12/9/19
99
76
18
34
dongsuh.vn
còn nếu lên nha trang luôn thì qua đà lạt đường đẹp dễ đi hơn ko bác? mình có lên tra thử vài cung đường phan thiết đà lạt thấy xấu quá nên cũng ngán quá
cung đường từ nha trang thì rất đẹp nha bác, nhưng từ nha trang về cũng nên từ sáng thì an toàn hơn và ngắm cảnh nếu đi cung đường QL 27C, tầm hơn 130km.
còn QL 27B thì xa hơn, tầm hơn 170km nhưng an toàn hơn.

Tập Lái
17/9/12
16
6
3
37
Tết năm rồi từ Di Linh đi PT bằng QL28 thấy ổn hơn mấy năm trc ( năm nào mình cũng đi) đg đã sửa chữa trải mới . Nay gần 1 năm rồi không biết sao !!
28 thì ổn hả bác, nhưng xa hơn đúng hk bác, e đang lăn tăn nên đi PT qua đà lạt hay ra Nha trang luôn cho đường đẹp xíu kkk